cần chia sẻ!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi chu_cuoi, 19/11/06.

1. chu_cuoi

chu_cuoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin các bác chi giáo giúp:khi nao thì mình dùng báo để đậy bớt hồ ca lại?làm như vậy có tác dụng gì ko vay ạ?Em là lính mới tò tí te nenkinh nghiệm chưa nhìu lém,cám ơn các bác trước

2. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    àh,làm như thế là khi trong trường hợp cá bạn bị nhát hay hoảng sợ cái gì đó,hihi,đây là 1 trong những cách để cá bớt nhát đó bạn,

3. chu_cuoi

chu_cuoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bạn nhìu nghen,nhưg cũng dúng trong trường hợp cá đang lột phải ko bạn?mình thấy con phượng hoàng trong tiệm ông chủ chỉ cho xem tí,ổng bảo nó đang lột nên ko cho xem nhìu!hic hic

4. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cả 2 trường hợp đều đúng! và hình như còn được áp dụng trong trường hợp cá đang đẻ thì phải, không biết tại sao? Có lẻ sợ nó nhát rồi không dám sinh sản?

5. Mới nuôi cá

Mới nuôi cá Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lột là sao zậy mấy bác?Em mới biết chơi, chỉ em zới.

6. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    khồng cần che báo lại đâu! khi cần thiết như cá đang đẻ thì mới che lại thôi.bạn nên tập cho cá có thói quen với bạn và vật dụng xung quanh, cá sẽ quen và vui nữa...hi hi

7. vuminh

vuminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Ô , em cũng đang thắc mằc cái chổ cá lột nè. Có bác nào biết chỉ giúp em với .Lúc nó lột thì trông như thế nào ? và có triệu chứng gì ??các bác chỉ giúp em với nhé

8. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cá lột là đối với mấy em dòng họ super red,hay khỉ đỏ ,red sock ấy,hihi,hong biết còn con nào hông nữa,

9. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Các Bác ơi cá lột đừng nên xem, giống như người ta tắm trắng bị lỗi kỹ thuật, ghê lắm ..............

10. vuminh

vuminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Thế lúc nó lột trông như thế nào hở các bác ?nhìin ghê là thế nào : nó tróc da tróc vẩy ra hả các bác.Và thời gian nó lột khoảng bao lâu .Bác nào rành vụ này chỉ giúp em với

11. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cá lột là cách gọi hiện tượng thay đổi về màu sắc bên ngoài của cá (La hán),thường xảy ra với dòng super Red (syn),Khỉ đỏ,Red shock,và một số dòng lai với Hoàng Kim,thời điểm và quá trình thay đổi này còn tùy thuộc vào các yếu tố như Tính trạng,kích cỡ,và chế độ chăm sóc.
    Quá trình lột bắt đầu khi các màu sắc trên thân cá thay đổi một cách rõ ràng,"chữ" nhạt đi nhanh chóng,đến khi mất hẳn,có thể có hoặc không sự xuất hiện những chấm đen trên thân,có con lột nhanh,có con chậm,cũng có truờng hợp đang "lột" dở dang thì bổng nhiên dừng lại vì 1 nguyên nhân nào đó,và khi đó,con cá mang luôn bộ áo đốm đó đến suốt đời.Còn việc lột da tróc vẩy từng mảng thì chỉ là đùa thôi,keke,các bác đừng "lột" phụ nó nhé.

Last edited: 28/11/06