cần chuyên gia giải đáp.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi katasua, 18/6/06.

1. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tui thắc mắc tại sao con cá của tui nuôi mãi mà đầu nó chỉ to lên 1 chút thôi,lúc tui mua về 1 nhón nó đã nhú như hột bắp rùi hay tại tui cho nó ăn nhìu quá nên đầu nó ko phát triển,tui ko biết chừng nào nó mới bung đầu giống như hình cá các bác nữa cá tui bây giờ chỉ mới có 1.5->2 ngón àh ,tại vì tui thấy cá các bác bung đầu ra bự quá làm tui sốt ruột quá.:crying: :crying:

2. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    À thì ra đây là kết quả của việc nuôi cá mà chạy lọc theo kiểu 4h tắt ,1h chạy đây mà ...hihi thành công rùi ...:laughing: :laughing: :laughing:

3. katasua

Thích đã nhận:
    0
    chuyện này cũng liên quan tới nó nữa sao mình chỉ thấy máy lọc chỉ để lọc mày và thổi oxi thôi mà liên quan gì tới chuyện đó mà bác nói.

4. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Không biết phải trả lời thế nào nửa ,mình chưa thành công theo cách đó , để bắt đầu thử làm theo bạn rồi có trả lời sau .:devil: :devil: :devil:

5. katasua

Thích đã nhận:
    0
    mình nói vậy thôi chứ cá đầu cũng ko nhỏ nhưng cũng ko bự = cá mấy bác đây ,ước gì mình có cái máy chụp cho bác coi rùi nói chuyện mình chỉ muốn nó to hơn giống cá mấy bác đây điển hình cá của bác nuni.........còn nhìu lắm nhưng ko nhớ hết tên.

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Bạn ơi,nuôi cá LH mà gấp rút,nôn nóng là hỏng,hình của mọi người đưa lên nên được xem như là tham khảo và học hỏi,đừng mang cá mình ra so sánh thì tội nghiệp cho con cá,và cho cả chủ nhân nữa bạn ạ,thân

7. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn đừng sốt ruột theo mình thấy cá lên đầu theo từng giai đọan, cá của bác trội nên lên trước chững lại nên khoãn 1.5-2 ngón tay có thể bị châm lại 1 thời gian rồi lên tiếp, còn đầu to hay nhỏ do hên xui thôi. Bạn thử nuôi riêng trong hồ từ 0,6-,0,8 1 thời gian xem sao chứ cá bạn lên đầu từ nhỏ là có tương lai lắm đấy nên đừng nãn, có những con cở 4 ngón tay mới lên đầu to. Chúc cá bạn sớm lên đầu to. Thân chào!

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    bác cứ ngó cái đầu nó hàng ngày thì nó mắc cở nên xẹp xuống đấy....hi hi hi...
    Đừng nóng mà hãy nuôi tiếp và chờ.......

9. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Em cũng định có tí ý kiến nhưng tự nhận xét bản thân không phải là chuyên gia nên thôi....mấy chú mà phát nhanh dễ chết sớm lắm bác ơi, từ từ khoai mì cũng nhừ hihi

10. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,nếu chờ cho đúng "chuyên gia" trả lời thì các topic của anh em "đóng cửa" mất KingQueen ơi,thậm chí các Mods cũng ko bao giờ nhận mình là chuyên gia cả,có ý kiến đóng góp gì để xây dựng và giúp đỡ lẫn nhau thì bạn cứ đưa lên,theo KKK nghĩ đấy cũng chính là tiêu chí hoạt động của 4r,ý kiến nào hay,đúng thì mình tiếp thu,điều nào chưa đúng,chưa chính xác thì mình để đấy,mạnh dạn đưa ý kiến của bạn cho anh em tham khảo nhé,hì hì,spam thì sợ chứ góp ý giúp đở thì KKK ủng hộ nhiệt tình,hehehe.

11. katasua

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nhìu nha,mình cũng ko nôn nóng làm gì vì thấy cá các bác làm em đây nóng theo em sẽ rút kinh nghiệm.thật tình cảm ơn.

12. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng có con king kam fa luc mới 2 ngón tay nó đã u lên 1 cục nhưng nuôi mãi đễn ngón rồi mà cái đầu không phát triển nữa.mấy người nói là đầu cá bị chai rồi không lên nữa.

13. lahanhoa

lahanhoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Suy nghĩ của em

Có những con phát triển rất sớm, cũng có những con phát triển rất muộn, nhưng 1 điểm chung duy nhất là dừng lại ở tuổi trưởng thành, vì la hán ở độ tuổi này là đẹp nhất, có những con lúc nhỏ đầu yếu nhưng khi trưởng thành nó lại làm 1 cái ình, có những con lúc nhỏ đầu 1 cục nhưng đến lớn cơ thể phát triển chỉ to nguoi thui chứ đầu cũng vậy.
    Không bít mình nghĩ như vậy có đúng không nữa, nhưng mình chỉ muốn khuyên bạn hãy kiên trì đừng bỏ nó nhe bạn (mình không phụ cá thì cá nó cũng không phụ mình đâu :laughing: )
    Đây là con cá mà bạn bảo mình bỏ đi nè :
    Chúc bạn thành công nhé....