Cần được giúp đỡ !!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi matkelele89, 10/5/08.

1. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá em đẻ roài . số lượng cá con khá nhiều nhưng hầu như ít bơi lội chỉ nằm dưới đáy hoặc tụ lại dưới tổ bọt mặc dù hôm nay đã bước sang ngày thứ tư . mấy huynh cho em hỏi như vậy liệu có bắt cá bố ra được chưa ??????????? cảm ơn mấy huynh trước ..........:confused:

2. laotieuphumeca

laotieuphumeca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :D theo mình tốt nhất là chờ chừng nào cá con tự bơi và có thế tự ăn được thì hãy bắt có cha ra :D:Dbạn đừng nên nôn nóng cứ từ từ gòi cháo nó mới nhừ :))

3. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    ạc cá của bạn nằm ở dưới đáy áh nếu dưới đáy thì tỉ lệ die cao òi
    cá con khi sinh ra phải đc cá bố bắt lên trên mặt nước để thở ko thì die lun
    bạn nên để cá bố trong đó khoảng 2 đến 3 tuần khi nào cá con có thể đủ khả năng bơi lội thì mới bắt ra đc nhưng chú ý đừng động nước kẻo vỡ tổ bọt cá con rớt xuống lại mệt cá cha
    ok nha
    ngoài lề tí ảnh đẹp wa' ( avanta ý )

4. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cá con nằm dưới đáy có 2 loại:
    loại 1: nằm ngửa bụng hoặc nghiêng bụng thì coi như là die hết luôn
    loại 2: nằm bình thường và nhanh nhẹn thì cá con của bạn rất khỏe luôn (vì cá khỏe hay nằm dưới đáy)
    Nhưng theo linh cảm của mình thì cá của bạn dễ die hết đó, tại vì cá sang ngày thứ 4 thì phải bơi tung tăng (lẹt xẹt như điện) chứ ko nằm dưới đáy hồ đâu.

5. ducraica

ducraica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh phú nói chuẩn đó , cá con ở dưới đáy vài con còn đc ,chứ tôi thấy cá của tôi 4 ngày bám đầy quanh mấy cái bèo tấm tôi thả vào .

6. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    nếu như đã bước sang ngày thứ tư thì có thể bắt cá cha ra được rồi ko thành vấn đề gì đâu vì bước sang ngày thứ tư thì cá con đã có khả năng tự bơi lội được rồi , nếu bạn để ý vào 3 ngày đầu khi nở cá ko tự bơi được mà chỉ lao lung tung thôi , cá cha phải mang chúng thả vào bọt để chúng sống trong đó còn như cá của bạn vẫn tụ lại dưới bọt là do ông bố thương mấy đứa nhỏ nên mang chúng vào bọt ý mà ko sao đâu khoảng bước sang ngày thứ 5,6 thì cá cha mới để chúng tự do bơi lội nhưng chúng rất thĩ bám theo cha chúng mỗi khi ông bơi đi đâu

7. anhsangsao

anhsangsao Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Vậy là con trống của bạn k biết chăm con rồi, chứ sang ngày thứ 4 thì cá con đã có thể bơi ngang, mình thì 3 ngày là bắt cá cha ra rồi.

8. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em nói là nó ít bơi lội chứ hok fai ko bơi .tui nó nằm duới đáy nhưng hầu như rất khỏe chứ hok có hiện tượng gì sắp die cả mấy bác ah. tụi nó lướt tới khá nhanh nhưng không lội tung tăng . còn cho ăn thì em cho nó ăn trướng nuớc(nuớc xà lách í ) . hi vong vài ngày nữa tụi nó tung tăng cho em bớt lo .hihi . Cảm ơn kinh nghiệm của mấy huynh lắm lắm .
    hungthanh : ảnh con bạn em í . nếu anh thích thì em cho làm wen = 1 HM chuẩn . thấy sao?????? :D:D:D:D:D
    S................P...................A..................M.......>+++0>

9. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này đang học trường nào thế:D(50 char#:-S........)