Cần được tư vấn: Nuôi Cá Đĩa

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi Hiep Hoa, 11/7/07.

1. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, mình có 1 hồ: 0.1m X 0.4m X 0.5m cao định nuôi cá đĩa, mong các bạn chỉ giúp hồ vậy thì nuôi mấy con thì ok, và giống nào đang được chuộng... và có bạn nào có cá vừa vừa (vì mới nuôi nên không dám mua con lớn quá, mắc mà không khéo thì....die buồn lắm!!!) thì để mình vài cặp nuôi lấy kinh nghiệm luôn nha, cảm ơn nhiều nhiều! (mình ở q.Bình Tân)

2. vinhbocau

vinhbocau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Hồ như vậy nếu nuoi cá lớn thì nuôi cở 10 con,nếu nuôi cá nhỏ 5-6 thì khoảng 30-40 con.giống đang hot hiện nay là redmelon,bồ câu,xanh(là loại phổ thông).Nếu bạn mới chơi thì nên nuôi cá xanh vừa rẻ,khỏe, bền cho quen rồi hảy nghỉ đến nuôi các loại khác

3. danthanh

danthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi cá đĩa

Mình da rắn xanh và lam giá cũng được, chứ redmelon thì hơi cao, nếu bạn mới nuôi thì nên mua 2 loại đó hoặc bồ câu cũng được, nhưng nên mua size 9-10cm cá tương đối lớn dễ nuôi hơn, còn mua size nhõ chưa có kinh nghiệm dễ die lắm. hồ bạn như vậy nuôi 5 cặp là ok rồi. chúc bạn may mắn

4. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    hì hì mình chơi bê 1m2 mà nhét đến hơn 20 con, thay nước khổ lắm, nếu chơi bạn chỉ nên dừng ở con số 10 nhóc size 10 thôi là đẹp roài, nếu thiên về nuôi chơi tính chuyện lâu dài và kinh nghiệm thì như các bạn trên đã hướng đẫn, còn nếu bày phòng khách thì theo mình như thế này sẽ rất đẹp, bạn làm một nửa đàn là lam đức mắt đỏ, một hai đôi vàng và bồ câu hạt lựu là đẹp nhất xứ lun, màu sắc cá sẽ rất nổi bật và sáng sủa.

5. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn đóng góp của các bạn, mình sẽ tìm 5 cặp trung bình (về giá cả lẫn zise cá) về nuôi lấy kinh nghiệm trước, sau đó kết quả OK thì lựa cặp đẹp hơn nuôi

6. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn TUNGVPbank nuôi nhiều đại thế. bạn biết chỗ nào bán đia Mal đỏ giá hợp lý ko chỉ cho mình (cho biết giá cụ thể luôn nhé), định nuôi vài cặp chơi mà. Cảm ơn trước nhé !

7. kingofmerit

kingofmerit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hihi, bạn Hiep Hoa chắc là ghi lầm rồi, hồ của bạn chắc là 1m x 0.4m x 0.5 m phải không? Bạn ghi có 0.1m :D
    Hồ của bạn nuôi như mọi người hướng dẫn là OK (khoảng 5 cặp).
    Với lại nếu mới nuôi thì nuôi từ từ để có kinh nghiệm đã.
    Chúc bạn sẽ có một hồ cá thật đẹp.

8. dungbuon

dungbuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nuôi mỗi loại 1 cặp cho đẹp hihi đủ màu sắc luôn ,mình cũng đang tìm chỗ nào bán cá dĩa rẻ để mua vài em về nuôi ,mới tậu 2 em bồ câu mà chưa thoa man hihi