Cần gặp gỡ trao đổi Kn nuoi yến hót tại Đà Nẵng!

Thảo luận trong 'Nơi giao lưu của thành viên chơi chim Yến hót' bắt đầu bởi kynhong001, 12/3/07.

1. kynhong001

kynhong001 Member

Thích đã nhận:
    1
    =P~ Mình ở Đà Nẵng trước đây nuôi Yến hót khá nhiều tại nhà( Tgian 2001-2003) sau đó bận việc nên không nuôi nữa! Bây giờ nuôi lại vài cặp thì phong trào nuôi yến ở Đà Nẵng đã hết! các anh các bác hầu như chỉ còn một vài người nuôi nên mình gặp khá nhiều khó khăn trong việc trao đổi giống và giao lưu! Các bạn có wen biết ai ở ĐN nuoi Yến nhiều thì giới thiệu cho mình với! Hoặc giới thiệu Địa chỉ nghệ nhân nào ở Tp HCM để có dịp nào vào học hỏi với nha! Mình chân thành cảm ơn!
    Mail: kynhong001@yahoo.com dđ: 0905120101

2. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Mình trước đây cũng nuôi yến như bạn, cũng đã cho chim yến đẻ 1 thời gian nhưng đúng là ở đà nẵng nhất là sau cúm gia cầm giờ rất ít người nuôi và cho yến đẻ. mấy bữa trước mình cũng đi đến mấy chỗ quen cũ nuôi yến đẻ thì họ cũng nghỉ chơi hết rùi. Tiếc quá nhỉ ?
    Còn 1 chỗ mình chưa đến hỏi lại là nhà 1 chú trên đường Yên Bái, có 1 kiệt nhỏ, sau quán điểm tâm BIN, gần các quán thịt nướng ấy, Huynh có thể tới đó hỏi xem thử nhà ấy còn nuôi không ?
    Hy vọng huynh sẽ gầy được lại vài cặp yến đẻ tốt, nhớ nhắn mình xem với nhé, mình cũng đang định nuôi lại đây.
    Yahoo mình : lhliemdn@yahoo.com

3. vothanhnhan

vothanhnhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    mình là võ thanh nhàn mình có nuôi yén hót và có mua đươc mau ở nước ngoài đem vè bân muón chia thì hảy goi cho minh 0979884342.

4. kynhong001

kynhong001 Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình trước đây cũng nuôi yến như bạn, cũng đã cho chim yến đẻ 1 thời gian nhưng đúng là ở đà nẵng nhất là sau cúm gia cầm giờ rất ít người nuôi và cho yến đẻ. mấy bữa trước mình cũng đi đến mấy chỗ quen cũ nuôi yến đẻ thì họ cũng nghỉ chơi hết rùi. Tiếc quá nhỉ ?
    Còn 1 chỗ mình chưa đến hỏi lại là nhà 1 chú trên đường Yên Bái, có 1 kiệt nhỏ, sau quán điểm tâm BIN, gần các quán thịt nướng ấy, Huynh có thể tới đó hỏi xem thử nhà ấy còn nuôi không ?
    Hy vọng huynh sẽ gầy được lại vài cặp yến đẻ tốt, nhớ nhắn mình xem với nhé, mình cũng đang định nuôi lại đây.
    Yahoo mình : lhliemdn@yahoo.com
    Cam ơn bạn chỗ bạn chỉ là ông bạn già Phí của mình đấy! hiện giờ ông đang gầy Yến lên cũng nhiều lắm bạn đó! minh` chuyển vào TP HCM ssoongs rồi đang tìm nghệ nhân nuôi Yến hót ở trong này! nhưng thỉnh thoảng vẩ hay về Đà Nẵng!

5. doanhuongphu

doanhuongphu New Member

Thích đã nhận:
    3
    Ở Đà Nẵng mình bây chừ còn rất ít người chơi yến hót. tôi cũng là dân ghiền nuôi Yến & đã chơi từ 15 năm về trước, nếu bạn thích tậu lại thì hãy đến nhà Ông Mười thợ mộc . nhà ổng ở trong hẻm gần sát với ngã 3 Nguyễn Hoàng- Ô I Khiêm ( giá cả rất dễ chịu ) , bạn cũng có thể xuống kiệt kề quán Bún thịt nướng Phú Hồng gặp Ông Phí ( còn gọi là Ông Thuý ), chim Yến của ổng rất nhiều nhưng giá hơi ... cắt cổ đó nghe , chào bạn , chúc bạn thành công !

6. vietdungtk

vietdungtk New Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn nhé mình ở ĐN cũng nuôi yến muốn mua thêm mà chẳng biết đâu bán may mà có các bạn chỉ giúp. thanks!!!!!!!

7. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Cảm ơn bác huongphu ! Mai mốt đến các địa chỉ này tuyển 1 em xem thử. Thấy ghiền chơi yến lại rui.!!!!!!!!

8. tranbathai

tranbathai Member

Thích đã nhận:
    4
    mình cần mua chơi, bạn có bán không gọi cho mình 0977844563

9. vietluu

vietluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Em mới chơi Yến lại, cũng mới sưu tập được vài em. Em ở Đà Nẵng, mong được giao lưu với tất cả mọi người. Cố gắng gầy dựng cho phong trào nuôi Yến trở lại 1 cách sôi động nghen mọi người. Muốn Đà Nẵng cũng có được những buổi offline cuối tuần như Hà Nội và Saigon để anh em có thể chia sẻ kinh nghiệm quá ! :)

10. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Thời kỳ trước đây thì AE hay gặp nhau trao đổi lắm (tại nhà A.Đàn ở đường Lê Lợi và sau đó là tại CV 29/3), sau các đợt dịch cúm thì phong trao 'off' luôn, và các AE chơi lại cũng ít. Hiện nay chỉ có một vài AE quen biết tụ tập cafe nói chuyện chim cò cho vui là chính, nói chung cứ có các bác chơi yến nhằm mục đích KD dính vào là nhiều chuyện phiền phức lắm. Bạn cứ xác định chơi để thỏa mãn sở thích của mình (dĩ nhiên là tốn kém cho thú chơi này lắm) thì cứ manh dạn tham gia. Tôi cũng hay cafe 8 chuyện yến lắm, cứ liên lạc với tôi theo số 0925550686 để giao lưu và biết thêm một số AE chơi yến tại ĐN (còn các bác chơi KD thì bạn cũng sẽ biết luôn và tự bạn đánh giá họ). Tại ĐN cũng có người có ý tưởng tổ chức giao lưu thi chim yến rồi đấy nhưng chưa phải trong time này.

11. Xi Trum 2000

Xi Trum 2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    up cho phong trào chơi yến ở ĐN lên cao :applause:

12. nguyenviquoc

nguyenviquoc Member

Thích đã nhận:
    4
    mình cũng muốn gặp gỡ và giao lưu với các người chơi yến tại Đà Nẵng, mình tên Quốc, 0905717888 ,
    Thân ^oo^

13. cuongyen

cuongyen Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc các bạn có 1 sân chơi yến ngày càng lớn mạnh..

14. thsondnpt

Thích đã nhận:
    160
    Các AE chơi yến ở ĐN có tham gia forum này thì tập trung vào đây 'chém bàn phím' cho vui vẻ nhé, không có time để off với nhau được... Cũng chuẩn bị bước vào mùa sinh sản mới rồi AE vào đây trao đổi thông tin cho vui.

15. nguyenviquoc

nguyenviquoc Member

Thích đã nhận:
    4
    Anh Sơn cho xin cái địa chỉ nhà có j a e lên giao lưu, hihi.

16. thsondnpt

Thích đã nhận:
    160
    Cứ gọi cho mình trước khi đến (0925550686), nhưng chỉ thường ở nhà T7,CN thôi.

17. nguyenviquoc

nguyenviquoc Member

Thích đã nhận:
    4
    ok anh vậy có j em phone a trước, mong đc mục sở thị dàn chim của anh, he he

18. SuperCD

SuperCD Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ở Đà Nẵng, mới chơi yến, cho em hỏi yến của em gọi là yến gì.
    Đây là hình chim bố:

Còn đây là hình chim con được 4 tháng tuổi:

Mong được giao lưu cùng các anh em chơi yến tại Đà Nẵng.

19. richmon

richmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Chim đẹp đấy! Có gì liên lạc 0913423111 vào CN để AE giao lưu.

20. thsondnpt

Thích đã nhận:
    160
    Đà nẵng cung có nhiều AE chơi yến lắm, nhưng có lẽ ít tham gia trên diễn đàn thì phải. AE nào ở ĐN điểm danh lại trên này để có dịp mình cùng tổ chức một buổi cafe để off cho vui nhỉ?