cần giúp cách cho chòe đất tắm

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi vulong_91, 16/10/08.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chích chòe đất của mình nhát tắm quá cứ thấy lồng tắm là nhảy loạn xạ trầy cả đầu. gần cả tháng rồi mà chẳng tắm j bác nào có cách chỉ hộ em với

2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chòe đất khó tắm lắm bạn ơi,ko tập nó từ nhỏ cho quen thì bo tay với chú ta sau này đó,mà đất của bạn la chom non a`,bạn cứ để nó kế bên lồng tắm cho nó nhìn mấy con chim khác tắm để nó bắt chước theo đi hy vong chú ta sẽ tắm,chúc bạn thành công

3. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng đau đầu vì chú đất của mình đây, làm đủ trò vẫn không có kết quả, hơn năm nay rồi, cuối cùng phải bắt ra tắm cho nó thôi. Hình như tắm hay không là tập lúc nhỏ kìa, lớn rồi : đúng là bó tay thiệt.

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Bạn thử để cho chim khát nước 01 buổi sáng (không để chim khát nước lâu nếu lâu chết mình không chịu trách nhiệm à nghen)sau đó sang qua lồng tắm, chim đang khát nước thấy nước là nhảy xuống uống. Chừng vài lần chim sẽ biết tắm thôi bạn à.

5. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    muốn cho em nó tắm! dẻ ợt,lấy hết chung,cầu ra ngoài,bỏ 1,2 con cào cào vào lồng tắm.hắn sẽ qua thôi.nhớ phơi nắng nhé,đẻ nước ít thôi,lấy bình xịt, xịt vài cái.làm vài lần nó tắm ngay

6. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    bạn có thể dùng bình xịt, cái loại bình xịt nước lau kính đó, có 11k chai dùng hết thì lấy bình xịt cho chim tắm. nó có 2 chế độ : vòi xịt và fun sương bạn lấy cám ra ngoài rồi xịt thẳng vào ng nó, vẫn chùm áo lồng cho nó khỏi đâm, xịt cho nó ướt hết rồi tháo áo lồng và phơi nắng, chim sẽ tự phi vào cóng tắm , vài lần là nó sẽ quen tắm khi đó ta cho vào lồng tắm là ok. Lúc đầu có thể chưa quen với lồng tắm chim sẽ nhẩy tốt là bạn nên bịt e bên và viền trên nóc lồng hì chim sẽ ko húc sau đó để yên tĩnh 1 lúc là nó tắm ngay mà. Chúc bạn thành công !

7. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    cám ơn sự giúp đỡ của các bạn mình sẽ thử. chân thành cảm ơn

8. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mún chim tắm thì :
    *Chim con thì nhìu con ko bít tắm, khắc phục bằng cách cho nhìn chim khác tắm ^^. nhìn riết từ từ sẽ wen, đừng thấy ko tắm mà lấy bình xịt xịt nhé^^, xịt thì mai mốt phải xịt hoài lun nhé ^^
    * chim bổi, thường đều bít tắm cả nhưng đều ko tắm vì....quá nhát người, lun đề phòng có ng nhìn trộm nên ko dám tắm đâu^^. Tốt nhất là...để lồng chim gần lồng tắm, rùi đi chỗ khác chơi, phải đặt chỗ cực kì yên tĩnh, ko bòng người để chim ko hoảng sợ , tốt nhất là cứ để lồng chim kè gần lồng tắm lun, khỏi lấy ra để chim khỏi hoảng. Sau mấy phút suy nghĩ và xem xét tình hình , thấy an toàn thì chim lúc đó mới....uống thử nước ^^( xem có độc ko ấy mà^^), chim uống thử rùi thì 1 lúc sau vẫn thấy an toàn thì chim sẽ tắm thui. Nhớ là tuyệt đối ko làm chim hoảng nhé. Hoảng lần đầu thì lần sau tháy lồng tắm nó cũng sợ nữa cho mà xem 6^^
    Chú ý: nước phải sạch, ko có hóa chất, và ko quá sâu đề phòng chim sợ chết đuối mà ko dám xuống^^
    1 ít ý kiến của mình, chúc bạn thành công ^^