Cần giúp đỡ để hoàn thành bể TS đầu tay tặng bạn gái ^^

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi bluelat, 1/3/10.

1. bluelat

bluelat Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Xin chào các anh,các chú trong diễn đàn aquabird.Em rất thích ngắm đàn cá bơi lội trong 1 môi trường nhân tạo nên năm ngoái em cũng đã tập làm thử 1 bể rồi, nhưng do còn non tay nên thất bại, và do đời sống sinh viên chưa đủ điều kiện nên tạm thời chia tay với môn nghệ thuật này đợi cho đến lúc em đi làm và có đủ điều kiện.
    Mà bỗng nhiên mấy ngày trước vô tình nhìn thấy 1 bể thủy sinh trên mạng mà trong lòng em lại thấy bứt rứt, muốn tiếp tục làm lại 1 lần nữa, để tặng bạn gái em dịp 8/3 này. Lần này em đã đọc lại và nghiên cứu kỹ nhiều bài viết hướng dẫn có trên forum, và đã đủ tự tin mình có thể làm được, rút kinh nhiệm từ lần trước, nên em quyết định đầu tư vào phần nền và đèn đóm cho an toàn 1 chút, tuy nhiên vẫn còn nhiều thắc mắc liên quan đến giá cả và địa điểm để mua những vật dụng cần thiết.
    Em tính làm 1 cái hồ (60 x30 x36),phần nền em làm theo hướng dẫn của bác fahsailam ( http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=5717 )
    Nguyên vật liệu cần mua như sau:

Phân nền Aquabase : 1 hộp 250gr : 200k
    Nham thạch 4 kg : 28k
    Sỏi trứng 10 kg :40k
    Sỏi vàng 20kg : 80k
    Máng và đèn đôi : 450k
    Đá và lũa ( ít thôi) khoảng 150k << nghi ngờ giá này :laughing:

Tổng cộng khoảng 950k, còn máy lọc thì em vẫn còn 1 cái hồi năm ngoái và tính làm lọc theo kiểu miếng xốp của bác Mig29, có điều vẫn thắc mắc ko biết mua miếng xốp màu xanh đó ở đâu
    Các anh các chú có thể nhận xét và chỉnh sửa lại cho em giá cả và liều lượng sử dụng của phân nền như trên có được chưa ạ,nếu có thể hướng dẫn cho em chỗ mua các thứ này ở gần nhất mà không phải mất công chạy nhìu nơi mua (em ở quận Bình Thạnh)

chết rùi,spam thành 2 bài ,nhờ mod xóa hộ em bài này ạ ^^

Last edited: 1/3/10