Cần giúp đỡ đôi vợ chồng không hòa thuận

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi tuananhvienngoc, 14/8/08.

1. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em có cặp bồ câu da rắn chúng không tự bắt cặp mà em mua từng con về rồi ghép chúng. Hiện tượng ép duyên có vẻ bức xúc, con trống thường xuyên rượt đuổi con mái chỉ có khi báo hiệu sắp đẻ thì lại đảo ngược lại,khi đẻ tụi nó cũng có vẻ có trách nhiệm cho thế hệ mai sau (con mái đẻ tới đâu con trống làm nhiệm vụ tới đó).Khi đẻ xong 2 con lại gây lộn cắn nhau dữ dội.Chúng đã đẻ với nhau 5 lần rồi mà chưa có em nào nở (em thường tách con mái ra để con trống canh trứng).Bi giờ em nản quá rồi,không biết tính sao với tụi nó nữa (em mái đẻ rất sai từ 200-300 trứng lận.Hichic.Đâu đầu quá mấy anh ơi.Help me!:-S

2. acnhancocchu

acnhancocchu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Có gì đâu mà rên dữ vậy...???
    Xem lại trứng có thụ tinh hong ? (màu đen)
    - Nếu có, cho nuôi vú hoặc cho con mái ấp (Con trống nuôi con tốt, mau lớn; con mái chăm trứng, nhặt con kỹ hơn)
    - Nếu không thì "thay chồng đổi vợ" chuyện thế gian vẫn làm mờ...!!!

Tuần rồi có "luận cá" với anh Vương ở SG, nhưng: "Anh đi tìm em chứ em ở nơi mô"

3. namcad

namcad Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì..hì... acnhancocchu trả lời hay quá. Em cũng đang có một cặp bồ câu tương tự như zậy, nó cứ tranh chiến nhau hoài, chẳng ai chịu nhường ai cả. May mà đọc bài này của cốc chủ để rút ra kinh nghiệm thêm.
    Cảm ơn cốc chủ nhé!!!