Cần giúp đỡ làm 1 hồ cá nho nhỏ (=^.^=)

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi _Boo_, 28/1/11.

1. _Boo_

_Boo_ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào mọi người,

Mình là thành viên mới và cũng mới tập tành nuôi cá thôi, mình có nhiều cái thắc mắc muốn nhờ các bạn tư vấn dùm mình.

Lúc trc mình nuôi 7m trong cái bình thủy tinh tròn, bây giờ mình chuyển sang cái hồ hình chữ nhật để cá có không gian rộng hơn, cái hồ nhỏ xíu có kích thước ko giống ai là: 35*21*21
    Mình để cái hồ trên bàn học.

Mình tính trồng 1 loại cây thủy sinh nào đó đơn giản để trang trí cho đẹp, như là 1 cái hồ thủy sinh mini đó.
    Giống giống như vầy nè:

Nhờ mọi người tư vấn giúp mình về các phụ kiện cần thiết để làm cái hồ gần giống vậy nha (ví dụ như đất nền, lọc nước, xủi oxy, sỏi, tên của loại cây rong rêu thủy sinh..v...vv.)
    Nếu dc thì cho mình địa chỉ mua lun nha, mình ở HCM

Cám ơn mọi người rất nhiều.

2. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bể bé thế thì 2kg phân nền và 4cm nền nham thạch là ok. Trồng đơn giản thì mua ráy và ít rêu về là được. Nếu có tiền mua ADA thì tốt, không thì loại nào màu tối làm nổi tép hoặc 7 màu. Đèn 40cm bóng đơn SG bán khoảng 120K/ đèn. ADA không biết, chắc khoảng 65K/ kg. Lọc dùng Boyu 250K không thì lọc thác khoảng 120K đổ lại (tùy kích cỡ). Bể 35 mình chơi 2 lọc thác (có hạn chế dòng chảy). Nuôi 7 màu thì nên nuôi rêu, hợp với màu xanh của bể nhưng cho ăn ít thôi.

---------- Post added at 01:04 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Rêu thì qua thuysinh.org còn 7 màu giống đẹp ra diendancacanh.com, 2 chỗ này có giá cả ổn định (rẻ hay không thì tùy túi tiền người mua phán quyết).

_Boo_ thích bài này.
  3. _Boo_

_Boo_ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn :D

Chiều nay mua đồ về làm thử ^^