cần giúp đỡ vấn đề đạp mái

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi cuongtuyet, 12/12/10.

1. cuongtuyet

cuongtuyet New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là sau khi đẻ lứa 1 con gà trống của em nó không còn đạp mái nữa không biết tại sao , con gà mái lúc đẻ thì ấp nở con sau đó cách ly 2 thàng để nuôi con , bây giờ gà mái hình như đang kêu ổ , nhưng gà trống không đạp , em đè gà mái xuống nó cũng không thèm đạp ko biết sao, mong anh em giúp đỡ em tính nhốt riêng 2 con rồi sáng sớm cho gặp nhau , không biết dc không thành thật mong anh em giúp gà trống em mới 8 tháng b-(b-(b-(

2. cuongtuyet

cuongtuyet New Member

Thích đã nhận:
    0
    gà không chịu đạp mái

gà nhà em đã đẻ 1 lứa nhưng dạo này không còn đạp mái nữa không biết sao mong anh em giúp đỡ giùm với không biết gà bị gì nữa ,

3. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    nhốt chung đi khi nào gần rớt trứng nửa là nó đạp thôi ^^ chứ chưa rớt trứng mà lo gì không đạp

4. cuongtuyet

cuongtuyet New Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks bro góp ý chắc cứ nhốt chung khi nào đẻ thì đẻ hên xui đi mức quá làm món trứng chiên vậy

5. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    up...........................................................................................

6. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    gà trống bị bê đê rùi , thay em trống khác đi bạn.

7. huy_cr_cantho

huy_cr_cantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    ?sao bạn bít là n k đạp ? bạn có chắc k ? n đâu có đạp cho bạn coi làm j . wan trọng là trứng đẻ ra bạn đập xem thử có trống k . nếu k thì bỏ con gà đó đi . bạn pải thả con gà trống ra cho n đi theo mái . úp bội lâu quá cũng là nguyên nhân e nó k đạp mái .

8. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    mấy con gà trống nhà mình thả ra là đạp mái liền à. chắc gà chưa sung nên không đạp mái đó bạn. thường thì gà thấy gà mái lạ là zí đạp mái liền à, nên mình thường nhốt riếng, khi cần thì bắt gà mái qua, cầm tay con gà mái là gà trống nhảy lên đạp liền thôi.

Cũng có khi chỉ có một con trống nên nó không có ý thức cạnh tranh đó mà, nếu cần thì để thêm tấm gương nơi nhốt nó, nó nhìn thấy hình trong gương là nổi máu điên lên rồi à, khi đó chắc thả mái là đạp liền.