Cần giúp đỡ về gà đá Peru !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi MeGaKieng, 10/8/10.

1. MeGaKieng

MeGaKieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Em là thành viên mới đang muốn tìm hiểu về gà đá Peru,mạn phép cho em hỏi ở tphcm minh hình như không có chơi gà Peru đúng không?Em thấy giống này dùng để đá thì rất hay mà để làm kiểng thì cũng rất đẹp(đẹp hơn gà Mỹ nhìu).Nói thật em cũng đang muốn có 1 con để chơi mà không thấy bác nào bán cả.Em cũng đang cần tài lệu về nó các anh giúp em thanks !:)

2. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    nói thật là mới nghe thôi, vì thật sự gà Mỹ cũng xuất thân từ Philippine thôi, khi chiến tranh,. lính Mỹ mang giống gà đó về, qua thời gian & địa thế nó thay đổi, nên mình nghĩ chắc cũng chỉ là giống gà từ Châu Á mà được lai tạo với gà địa phương (Peru) nên thành "gà Peru", hihi ^_^
    Ở VN chưa nghe ai có gà Peru cả, chỉ có gà Phi, gà Mỹ, gà Cam (gốc). Theo như mình sưu tập.

3. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Hiện nay ở SG theo mình thì chỉ duy nhất 1 người có peru, hìnnh nó như gà đòn > 3 kg, đuôi ben vừa nhưng đá nhanh và ray như máy, mình chò nói chung dáng manh như xấu gà

4. MeGaKieng

Thích đã nhận:
    138
    hix em lộn tiệm rồi anh Nghĩa ơi em coi trên youtube đó là Mễ chứ không phải gà Peru hix, gà này nhỏ như gà tre hình lông giống gà Mỹ đó anh hình như ở VN không chơi loại gà này phải không anh

5. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    chắc gà Thái, hình như long mã cắt sạch hết đúng ko ? , chưa thấy loại này ,có thể hàng hiếm :)

6. MeGaKieng

Thích đã nhận:
    138
    Chài ơi trên youtube nó có clip đá bằng cựa dao quá trời đó anh,trạng của nó nhỏ xíu ah,nó nuôi trang trại y chang nuôi gà Mỹ luôn

7. kemega

kemega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    gà đó nhỏ như gà tre nhưng dọn hết lông mã lông đùi gà này đá nhanh như điện