Cần giúp đỡ về két

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi feedxongquithp, 8/8/10.

1. feedxongquithp

feedxongquithp Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua 1 con két ngực đỏ. Nó được 8 tháng tuổi rồi. Nó ăn thóc. Tuy nhìn nó đẹp nhưng nó hay cắn truồng với phá lồng lắm. Phải làm sao để nó hết cắn lông bây giờ. Nó cũng có vẻ nhát người lắm. phải làm sao để nó không sợ người nữa. ai biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều.;)

2. vũ chảnh

vũ chảnh Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Các biểu hiện đó là thể hiện sự sợ hãi của nó , bạn lên phủ 1 nửa là áo lồng vào ^^ tích cực cho ăn hoa quả , dử dần bằng nhíp rồi đến bằng tay , hè nóng hãy tắm nhiều cho nó , sẽ ngon lành thôi ^^

3. ymphuong

ymphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    đúng là nó sợ.em mua chim mới về cứ treo cao 1 chỗ cho nó quen nơi mới hoặc treo gần lồng chim khác cho nó có bạn
    chủ yếu là tránh cho nó nhìn thấy người

4. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Bạn đã mua 1 chú vẹt bổi nên các biểu hiện như bạn nói là hoàn toàn bình thường! Sẽ rất khó để nó dạn dĩ nhưng bạn cũng nên nhẹ nhàng với nó, khuyến khích cho ăn thì bạn cầm tay và đưa cho nó. Vài lần chú ta sẽ sợ nhưng rồi sẽ dần dần ra ăn. Chỉ có điều bạn phải thật kiên nhẫn nhé! Chúc bạn vui với chú vẹt!

5. feedxongquithp

feedxongquithp Member

Thích đã nhận:
    0
    tiếc qua mình ko đủ kiên nhẫn đã đem bán nó rồi. Nhưng mình thấy nó ắn thóc mà. Mình nghĩ no dc nuôi từ bé chứ. Nếu mình nuôi vẹt từ bé thì liệu nó có thế ko. giải đáp hộ mình để mình mua con mới với