cần giúp đỡ về lũ chòe than non vụ này

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi lucky.vui, 29/5/13.

1. lucky.vui

lucky.vui Member

Thích đã nhận:
    6
    chào mọi người! mùa này mình có tin vui! mình tìm thấy 5 tổ chòe than =P~=P~=P~=P~=P~=P~ trong đó có 3 tổ 5 con và 2 tổ 4 con.chúng đều sắp bắt được rồi mình định thứ sáu tuần này rước các bé áy về.nhưng mà nhiều quá mình thông biết chăm sóc thế nào cả mong các bạn chỉ dùm cho.mình định bán bớt đi nhưng không biết giá bán thế nào là hợp lí cả?các bạn cho mình biết luôn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    chúc mừng bạn bắt được nhiều chim non nhé, mình nên nghĩ bạn bán bớt đi để tiện cho việc chăm sóc nha ! nếu như bắt tất cả bạn có 23 con chích chòe than non, hjx...quá nhiều phải không bạn ? làm sao bạn có thể chăm chúng hết được cơ chứ....mình nên nghĩ bạn lựa mấy con đực để nuôi thôi khoảng 3 chú là quá nhiều rồi bạn ơi...số đực còn lại bạn có thể bán với giá mềm cho anh em nuôi và chia sẽ kinh nghiệm với mình cho vui, còn giá thì tùy vào tấm lòng nhân hậu của bạn thôi ! còn chim non mái bạn có thể để lại tổ cho mẹ chúng nuôi và mình có chim nuôi cho mùa năm sau bạn nhé...nếu bạn có ý bán chim non thì mình có thể đăng kí 1 hay 2 chú chim chích chòe than non đực nha bạn ! hì hì...mong bạn để lại giá mềm thôi nha !! thân bạn....

3. cu Gáy

cu Gáy Guest

Không biết mọi người nuôi chích chòe non bằng cách nào chứ còn mình thì cho ăn toàn thịt bò và tỷ lệ chim khỏe mạnh lớn lên gần như 100%,mỗi tuần nhớ cho chim ăn thêm mỗi chú 1/2 quả ớt hiểm chín nữa, chúc bạn thành công,đến khi chim biết mổ thì trộn thịt vào bột thức ăn cho chim quen dần thức ăn của nó sau này

4. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    bạn ở đâu vậy? chúc mừng bắt đc nhiều chim nhe', để bớt cho mình mấy con chơi, cho xin số điện thoại nhe'!