Cần giúp đỡ về máy sục khí cho dàn hồ cá

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi hoquockiet, 9/7/13.

1. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    Em có một dàn hồ cá khoảng 13hồ.(kích thước không bằng nhau)Em đang dự dinh gắn đèn cho từng hồ,mà không dủ chổ cắm điện:(.Nên em muốn dẹp tất cả các máy sục khí (nhỏ):-Shết và thay vào đó chỉ một máy lớn cho gọn:).Nhưng em không biết sd loại nào,và nếu kích thước,mực nuớc không bằng nhau liệu có sử dụng được không:confused:.Nhờ mấy tiền bối giúp dùm,em út 15t nên không biết gì nhiều,nhờ mấy anh chỉ dẫn tận tình.tk mấy tiền bối trước.

2. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    Sao không ai gúp em hết z.Bữa nay em mới đi đặc thêm 3 hồ nửa mỗi hồ (1.2x0.5x0.5m)nên tông cộng cần khoảng 16ống sục khí.thêm 1 ống cho trùn chỉ nửa là 17 ống.Mấy tiền bối giúp dùm em.tk

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Tất cả các hồ đó chỉ cần 1 máy sục khí bạn ạ. Ngoài hàng cá có bán bộ chia khí hoặc mua máy sục khí loại lớn đòi hỏi người ta khuyến mại bộ chia nhé. Còn khí ra nhiều hay ít phụ thuộc vào van cho mỗi nhánh nữa.

hoquockiet thích bài này.
  4. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    Tk anh nhiều nhé.Em còn chút thắc mắc về giá cả cái máy đó ạ.với dàn hồ như vậy em phải cần máy bao nhiêu W.Nhờ anhgiúp giùm luôn ạ.em cám ơn trước

5. cadiadep

cadiadep Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Người ta có bán máy sục khí, bạn mua cái công suất cao chut vi du như hailea 55w chẳng hạn rồi mua thêm đầu chia về nối ống cắm vô đầu sủi vào từng bể. Bạn tính lưu lượng khí sủi lấy máy công suất phù hợp.
    Mà mỗi bể bạn đều sài máy lọc hả, sao k dùng lọc bông mà máy bơm chìm có cả sủi khí. Khi nào có cá thì cắm, bán hết cá thì rút

Last edited: 25/7/13
  6. hoquockiet

Thích đã nhận:
    354
    CÁM ơn cadiadep nhìu nhìu.Theo em biết thì máy lọc tốn điện nhìu hơn máy sục khí thì phải, mà gia đình em củng chẳng khá giả gì nên em phải sd tiết kiệm tí.em mới có 15t nên chưa giúp ít gì dược cho mẹ mà từ khi em nuôi cá thì tièn điện từng tháng cứ lên theo số cá của em.em củng vừa mới rút hết trang thiết bị ra hết rồi,chỉ để có một máy sục khí 2,8 W cho bể cá rồng thôi,lọc+đèn+sưởi... thì vẫn còn đó nhưng không dùng tới nữa ạ.mà em chỉ nuôi chơi thôi chứ không bán buôn gì hết á,nên dự án tạm quản lại đây vậy.cám ơn cá anh chị đã giúp đở em.thân