Cần giúp đỡ về việc mua lan rừng

Thảo luận trong 'Lan rừng Việt Nam' bắt đầu bởi trtien, 14/6/12.

1. trtien

trtien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là Tiến, ở Hà Nội. Năm nay 18 tuổi ạ.
    Em biết đến hoa lan hồi đầu năm học cấp 3, nhưng mà mới chỉ trồng thử vài nhánh tóc tiên thôi.
    Hiện tại thì một người bạn của em sắp sinh nhật, và em cũng muốn trồng lại thử hoa lan, mọi người có thể cho em biết mua hoa lan rừng ở đâu trong Hà Nội không ạ.
    Vì em còn là học sinh sinh viên nên chẳng thể mua được những chậu lan giá vài trăm nghìn hay mấy kg lan rừng. Em chỉ muốn mua vài nhánh hay nửa cân lan rừng thôi (chắc vài chục nghìn).

Em mới tập chơi lan, mong mọi người giúp đỡ ạ.
    Em cám ơn rất nhiều.

2. Nup

Nup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    280
    Bác MAVOI đâu rồi,giúp tình yêu của chàng sinh viên chắp cánh nào.

lulu and trtien like this.
  3. trtien

trtien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Số điện thoại của em là 0996401436 ạ, cám ơn mọi người.

4. lethangjsc

lethangjsc New Member

Thích đã nhận:
    0
    e cũng có nhu cầu như bạn ý ạ . bác nào giúp e với ạ hoặc có bán giá tình thương cho anh e mới chơi giao lưu luôn thì alo e ạ .

5. tungdaicant

tungdaicant Member

Thích đã nhận:
    17
    địa điểm bán lan rừng ở hà nôi : đường Bưởi bán theo phiên vào ngày 4 và ngày 9 hàng tháng , những ngày thững cũng có nhưng lẻ tẻ
    địa chỉ lan rừng thứ 2 cho em là vỉa hè sông Kim Ngưu - đoạn cầu Lạc Trung bán vào ngày 2 và ngày 7 hàng tháng
    2 địa chỉ trên có rất nhiều laọi lan rừng cho em lựa chon : tuy nhiên mới chơi thì nên mua những loại tên tuổi và phải đang có hoa , tránh đóng học phí oan ;
    nên tìm mua những loại như : đai châu , quế các loại , phi điệp các loại , hài các loại ....
    thân !!!

phondong thích bài này.
  6. Meorung

Meorung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    582
    Ngoài chợ Bưởi và chợ Mơ họp vào những ngày phiên thì chợ Hà đông cũng là một địa chỉ hay. Chợ họp vào ngày 5 ngày 10 (âm lịch) ở bãi đất trống cuối đường Lê văn lương kéo dài giao với đường 70.
    Nếu tặng Sinh nhật thi có thể tặng giò phi điệp tím đang mùa hoa, quế lan hương...
    Còn nếu bạn định mua cân hay hàng rời thi chịu khó mày mò mấy địa chỉ trên nhá.
    Sáng chủ nhật nào mình cũng lượn chợ Bưởi, đó là một thú vui mà. Nghiện roài... :-*

nguyen_h_minh and vinhlisheng like this.