Cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi killer, 31/7/07.

1. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em mún làm 1 hồ thủy sinh nhỏ cho ca' Betta thi làm như thế nào ~X( ~X( xin các bác chỉ giáo vài chiêu để em đc nở mặt nở mày với chúng bạn các bác nhá........;) ;) :-* thanks cac' bác nhìu :x

2. CRIME

CRIME Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thì bạn làm 1 hồ nano rồi sau đó thả bé betta và thôi,có khác biệt gì với hồ nuôi neon,bút chì,... đâu.

3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Em làm thế này nhá:
    Mua một cái hồ tròn nhỏ khoảng 5L, 1kg sỏi nhỏ, vài ba cục đá nhỏ (dùng tạo cảnh núi non), 300gr ADA ( cái này ít quá không biết có ai bán không?) một ít cây đàn thảo, một con Betta, một cái đèn học để bàn thế là ok.
    Cách làm: rải sỏi xuống dưới, tạo hình cho mấy cục đá, rải ADA lên đều, cho nước 1/2 hồ, trồng đàn thảo, đổ đầy nước, thả cá, bật đèn lên, ngồi ngó .... cũng vui mắt lắm đó........ hồ nhà anh đó

4. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hì hì ..........thank anh Cuoi nhìu nghen......mai mốt làm xong em pót cho anh xem thành quả của em........hì hì..thanks anh nhìu.................

5. discus_red

discus_red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thả betta nó cắn phá tùm lum thì sao ? Mình có nuôi thử, lần đầu nó cắn tan nát, lần thứ hai con cá hiền hơn nhưng có hiện tượng mục đuôi