CẦN GIÚP ĐỠ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi CONHAT, 8/4/08.

1. CONHAT

CONHAT Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌNH MUỐN NUÔI CÁ BẢY MÀU,MUỐN CÓ THÊM TÍ CÂY XANH CHO MÁT MẮT.BRO NÀO CÓ KINH NGHIỆM GIÚP MÌNH CHỌN NHỮNG CÂY NÀO TRỒNG KHÔNG CẦN NỀN KHÔNG.XIN CẢM ƠN TRƯỚC NHA!#:-S
    Mình muốn nuôi cá bẩy màu, muốn có thêm tí cây xanh cho mát mắt, Bro nào có kinh nghiệm giúp mình chọn những cây nào không cần nền không? Xin cám ơn trước nha!.
    Chú ý font chữ in hoa là sai quy định 4r nhé - Mod

Last edited by a moderator: 8/4/08
  2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Vậy thì trồng dương xỉ (các loại), rêu, ráy..........................:applause:

3. CONHAT

CONHAT Member

Thích đã nhận:
    0
    BÁC CÓ THỂ NÓI CHI TIẾT THÊM ĐƯỢC KHÔNG.CÁC LOẠI ĐÓ TRỒNG NHƯ THẾ NÀO.GIÁ CẢ RA SAO.CHO MINH HỎI THÊM.HỒ 1m6 KIẾNG DÀY 10 LI CHƠI THỦY SINH ĐƯỢC KHÔNG

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Các loại cây đó chỉ cần cột vào gỗ hoặc đá, nham thạch sau đó thả vô hồ là được không cần cắm cây xuống nền và dùng phân nước để cung cấp dinh dưỡng cho nó. Tuy nhiên vẫn phải sử dụng đèn cho cây quang hợp và chế độ lọc nước hợp lý.
    Hồ 1.6m kiếng 10 ly chơi thủy sinh được (nếu có kiềng).
    Giá cả các cây TS nói trên có thể tham khảo tại các cửa hàng trong khu vực và đắt hay rẻ cũng tùy từng loại!

Last edited: 8/4/08
  5. CONHAT

CONHAT Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy mấy cây la hán xanh ,đỏ,.v.v.bán ngoài tiệm mình về bỏ nguyên chậu lấp sỏi lên,trồng như vậy có được ko bác.kiềng là gi vậy bác.minh mới chơi nên hơi gà.dù sao cũng cám ơn bác trước nha!

6. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    - Lá hán xanh có thể, còn đỏ thì mình không dám có ý kiến.
    - Kiềng là những thanh giằng phía trên giúp cho hồ chắc chắn hơn(cũng không biết dùng từ nào giải thích rõ hơn :p) Thân