Cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi laukieng, 10/6/08.

1. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là chú cá yêu quí của em,mấy pác xem,cho nhận xét và trả lời giúp em với.
    Em yêu nó vì em thấy nó cũng ko tệ,có nhìu châu,2 ngón rưỡi đầu cũng khá nhưng em bùn vì sao châu ko sáng vậy mấy pác.nhờ mấy pác chỉ giúp.em cũng cho ăn uống bình thường cá cũng rất sung nhưng mỗi tội châu ko sáng,nhìn ko đã mắt gì hết.có khi nào tại nguồn nước ko mấy pác,em nuôi bằng nước máy Đồng Nai đó.xin giúp em.~X(

2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Châu vậy là đạt rồi, dòng KC mà, bạn chỉ nên buồn vì 2,5 ngón mà đầu yếu quá thôi. Bạn nên nuôi nó trong 1 hồ thôi, đừng nuôi chung cá lớn hơn, ráng chăm sóc, ngày cho ăn 2 cữ vừa đủ no thôi, mở đèn thường xuyên sẽ cải thiện, có gì up lại ae nhận xét cho. Vài dòng... Thân

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em này được. Cá có châu nhiều đầu có triển vọng . Cố chăm nha bạn.

4. Alexandria

Alexandria Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    châu ok, đầu hơi bé, bạn cố gắng tăng cường chế độ...chăm sóc cho em nó, chúc bạn có em cá đẹp...giống cá mình hehehe

5. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đầu cung đc lắm tại mình mới đổi hồ nên xuống đầu,hôm nay dep rồi.cảm ơn mấy bạn nhé.thanks...................................để mai mốt mình post lại cho anh em nhan xet nhé.thân