Cần giúp gấp,lính mới nhập môn

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nquangkl, 2/8/08.

1. nquangkl

nquangkl Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú La Hán của em đang bình thường cách đây 5 ngày tự nhiên trở nên đen cả thân người,bỏ an 2 ngày,Sau đó em đổi hồ,cho uống men và thêm chút kháng sinh,em nó màu sáng lại,nhưng em nó lại cứ đừ đừ,ăn uống ít hơn trước kia.Em nó lại hay bơi ở góc hồ không nhanh nhạy như xưa,em nó không đi phân trắng nha các bác.Các bác ai biết em nó bị bệnh gì,chỉ gấp cho em để em biết đường mà chữa trị.Thank các bác.

2. nquangkl

nquangkl Member

Thích đã nhận:
    0
    giờ em nó lại bỏ ăn rồi,em lo quá các bác ơi.Ai biết bệnh gì và cách chữa trị thì chỉ em với

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tình trạng ăn ít là do bạn cho uống kháng sinh, bạn ngưng thuốc là vài hôm sẽ hết, bị đen không phải cho uống kháng sịnh có thể là nó bị nhát, tạm thời chậm thay nước nhớ bỏ thêm muối và tăng nhiệt nước lên 32 độ

4. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cái này có thể là do bệnh về hô hấp rồi!!hic!!!khong co hình không biết rõ triệu chứng!!hichic

5. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao mùa này cá hay bị nhu vậy nhỉ ?! cá mình vừa rồi cũng bi gần giống vậy nhưng jio hết rồi. Triệu chứng: đen mình nằm treo ở một góc hồ còn tuột nhớt nữa. Nếu cá bạn có triệu chứng giống vậy thì có thể theo cách của mình: Cho qua hồ khác khoảng 8 tất và để ở nơi yên tỉnh ít người qua lại, cho vào 1/2 lượng nước , tăng nđộ lên 32 độ cho thuốc Metro (trị nấm ) vào với tỉ lệ 1v/20 lít nước và cho muối với tỉ lệ 1/2kg trong 100 lít nước trong vòng 2-3 ngày thay 30% nước và cho 1/3 lượng thuốcvà muối lúc đầu đến ngày thứ 5 thay 50% nước và ngày thứ 7 thì cho trở về hồ củ (nhớ vệ sinh hồ củ, lọc bơm sạch sẽ nhé) là OK. Chúc thành công!!!

6. nquangkl

nquangkl Member

Thích đã nhận:
    0
    giờ con la hán của mình đã hết bệnh,nhưng xuống màu trầm trọng,giờ không biết cách nào cho em nó mau lấy lại phong độ đây

7. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    ngâm tetra bõ muối vào tăng nhiệt độ lên 32 độ c đừng để lâu khó trị