Cần giúp làm bể thủy sinh giá hợp lý

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi mrbeen, 4/9/07.

1. mrbeen

mrbeen Member

Thích đã nhận:
    0
    Em xin chào mọi người. Em rất mê bể thủy sinh từ lâu rồi, nhưng điều kiện chưa cho phép vì hạn hẹp tài chính. Nhưng em không thể nhịn hơn nữa ( vì nhịn hết nỗi rồi) :) . Nay em muốn làm 1 bể thủy sinh với tổng chi phí khoảng 800k, Dt bể là 6-4-5 (dài-rộng-cao) nhưng nếu chi phí cao quá thì mong có thể tư vấn giúp em dt bể hợp lý hơn để tiết kiệm chi phí. Mong mọi người có thể giúp để em có thể thực hiện được 1 bể thủy sinh như ý.
    Vì em đang sống ở Bình Dương nên nếu có anh, chị nào ở BD để thọ giáo thì tốt quá. Nếu không, không biết em có thể học hỏi kinh nghiệm bác nào ở Sài Gòn sau 5h chiều được không vì em làm việc ở Võ Văn Tần, Q.3 (Sáng đi làm, chiều về BD)./.
    Xin cảm ơn mọi người trước.

2. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    NẾU BÁC LÀM VIỆC O hcm THÌ QUÁ TIỆN RÒI! tưỡng bác ỡ BD thì khó tìm mua đồ chơi TS nhưng ỡ SG thì khá thoãi mái

có thễ ghé 213a tiệm Vũ cũa anh codai! đễ đc tư vấn bác nhé!

em mới setup 1 hồ 7 tấc! chi phí hết 1tr5 (chưa tính tiền hồ kiếng, máy lọc, c02 )....hồ cũa em tốn nhìu tiền là vì em chưa chuẫn bị trước lúc setup, toàn bộ cây trong hồ là mua hết nên nặng tiền, nếu bác có thời gian chuẫn bị trước, theo dõi dien đàn thườn xuyên , có thễ xin đuoc nhìu loại cây mà không phai tốn tiền mua!

800k cũa bác :
    phân nền tại anh vũ! hồ 6 tấc tầm 12kg ~ 240 (nói là mem diễn dan sẽ đc giãm)
    muốn rẽ thì chơi đá , tầm ~50k tiền đá là bõ vào hồ mệt nghĩ!
    tiền hồ nếu khó thì chơi hồ 5li! 6 tấc tầm 150~200
    máy lọc thác jebo 503 ~75k
    đèn ~ 130k!
    cây cõ thì đi xin!....chơi phong cách cây cắt cắm!...còn chơi tyle rêu và lũa , nặng tiền lắm, 1 khúc lũa đẹp tầm vài trăm k chứ chẵng chơi hihi

tất cã nằm trong số 800k bạn tính chơi!

đó là tính rẽ nhất có thễ cho bạn đo!

chúc bạn có 1 hồ đẹp!

3. virtue_vu

virtue_vu New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi tí.Tiệm Anh Vũ 123Anh Vũ là ở Đâu Vậy.cho em xin địa chỉ cụ thể được o ạ xin cám ơn

4. Thang17

Thang17 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    123a Nguyễn Cư Trinh, ngay ngã 3 Nguyễn Trãi - Nguyễn Cư Trinh. tui mới ghé hồi sáng nè.

5. Le'Tak

Le'Tak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    213 Nguyễn Cư Trinh đó bạn, hồ thì nếu bạn ko đòi hỏi loại ko kiềng thì nên lên khu Nguyễn Thông mua mấy cái bể làm sẵn đó, rẻ hơn là mình đặt. Lần trước mình hỏi chỗ Vũ bể 6 tấc khoảng trên 200k. Ở khu Nguyễn Thông thì cửa hàng sát nhau nhiều khi chênh lêch mấy chục ngàn đó, bạn cứ dạo hỏi 1 vòng rồi quyết định.

6. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác ơi thế em ở soc trăng muốn làm hồ Ts được ko ạ.Ở đây ko có bán cây hay rong rêu gì hết, nếu mua người ta có gưởi về nhà dùm ko ạ(gửi qua bưu điện được không?). còn đá thì mua loại nào ?
    À mà bộ khí CO2 là jì thế bác(giá khoản bao nhiu) bác chỉ dùm cám ơn