Cần giúp sức và quyền trợ giúp.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 31/8/10.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Em gặp một cao thủ các bác àh! ông này nói là bắt cu đơn giản thôi như vậy chán quá ông thách đố em và mọi người nhưng chỉ tiếc mồi em lại tài hèn sức mọn, đã lười lại còn biếng nên ko đủ tài cán thi thồ gì. Mong ae trên diễn đàn có hứng thú thì em dẫn đi góp vui.
    Thể lệ thật đơn gian do ông ấy đưa ra như sau:
    Đánh độ cu gáy xem chim mồi hay dở ra sao, thứ nhất có thể đánh ( bắt độ bằng tiền hoặc bắt xác chim mồi).
    chia ra làm nhiều kèo nhiều tiêu chí như sau: treo lên con nào gáy trước gù trước ăn điểm, con nào kêu chim bay về cây trước ăn điểm, con nào ngưng hơi trước thua điểm, con nào bỏ kèo thua điểm, con nào bỏ gù thua điểm và con nào bắt bổi trước ăn điểm. thể lệ thật đơn gian các bác. em lại phải dùng 1 quyền trợ giúp rồi, em biết có một con mồi có thể đánh được nhưng chủ nó không biết có gan không mà thôi.
    Ví dụ đánh độ ăn tiền : con nào gù trước, gáy trước 3 triệu, con nào kêu chim về trước 3 triệu, con nào bỏ kèo 3 triệu... con nào bắt bổi trước ăn 15 triệu thật đơn giản và dễ hiểu phải ko các bác. có thể cho gù độ nữa con nào soi lụp, đu lồng,.. bỏ gù thua. mấy ông này bên tà giáo he he he he không biết vì nghệ thuật có bác nào lên tiếng giúp em vui.

Last edited: 31/8/10
  2. Chơi vậy làm gì, được 1 lần rồi quen - ăn thua cay cú, sau này chuyển sang chơi gáy vì tiền thì còn gì là thú vui nữa. Tốt nhất là cứ :"hay dở khen chê một trận cười".

3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Sao bác Thiện không dẫn mấy ông đó xuống đây oánh cho vui nhỉ ! Hay hay không, dễ hay khó thì cứ phải đụng bổi Đồng Nai kìa. :laughing:

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thế mới có chuyện để nói chứ các bác, ai cũng như anh em ta thì đâu phải nói làm gì, nếu em mà nhìn thấy con mồi của ông ta thì em dám liều đấy nhưng ko nhìn thấy làm sao dám chứ bác. dẫu sao con mồi ấy cũng làm bại mấy con trên đức trọng và đà lat rồi, cũng phải nghiên cứu cho kỹ he he he em có ngán gì đâu. bữa nào em phải mượn con đồng của bác cảnh đồng tháp mới được để thử xem sao thôi, có cách sẽ ko đánh độ nhưng sẽ là thông điệp gửi tới ông ấy, tôi tin con mồi của bác cảnh hơn là mồi của tôi.

Last edited: 31/8/10
  5. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Oh cái vụ này vui nhi, nếu tổ chức được như Bác hoctromechim thi tốt quá, xuống sân Đồng Nai mới đúng chứ . Nếu được vậy A.E ngoài này sẽ vào góp vui đấy. Chờ tin các Ku thủ:)

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Ông ấy là một cao thủ rất có nghề rất giỏi trong tay ông ấy có tới 11 con mồi, đất đánh trần, cây, đờn cò .. ông ấy có hết thích chơi kiểu gì ông ấy chiều hết. đó là cây cổ thụ rất bự bữa nào thử sức xem mình có hạ được không he he tuy không hạ được nhưng cũng phải bóc hết vỏ cho nó chết luôn... he he he chơi ác chút he he nhưng chưa tiếp xúc với người ta chưa hiểu chưa học hỏi được biết đâu lại là ae thì sao. nếu em thu phục được ông ấy chơi theo đúng nghỉa em và ông ấy sẽ xuông61 đồng nai giao hữu cùng anh em, nếu ko được em có cách ứng xử cho đúng nghệ thuật chơi bữa nào phiền bác Đoanngoccanh lên em một chuyến nhé. có con bể của bác đường, 2 con mồi của em và con của bác cảnh đủ để ăn nói với 11 con mồi ấy rồi. ông ấy có 1 con chim trắng tinh rất có tiếng do chính tay ông ấy bắt từ ngoài rừng gần thác Đambri. một con đồng mua từ đức trọng 7 triệu con đó là ghê nhất vì nó nhỏ bằng vốc tay, quy có vài cái nhưng là đối thủ rất khó chịu.

7. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hay là vào đá giao hữu trước đi anh Hoàn ơi ! Hehe.

8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nếu được anh em trên diễn đàn ủng hộ thì còn gì bằng tôi không tin con mồi của ông ấy là vô đối...và không tin ông ấy sẽ có cách nghĩ khác thân thiện hơn nấu như gặp giao hữu cùng ae chơi cu như chúng ta. ông ấy đang căn em mà em chưa lên tiếng chưa nói gì hết phải cân nhắc kỹ trước khi nói cái đã, tay này cũng máu me cờ bạc và có máu ăn thua nhưng lại rất tỉnh táo đấy, thạo nghề , giỏi đánh mồi hay không phải là hạng vừa các bác.

9. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Ông ấy lấy con chim làm bộ bài Thiện ơi. Vậy là chơi bài chứ đâu phải chơi chim. Gặp hắn thì bỉu môi khâm phục đê cho nó lành.

10. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Thiện nói với ông ấy bỏ cu chuyển sang chơi gà đá đi, cờ bạc thì chuyển sang đó thíc hợp hơn. Thân

11. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hay cỡ nào, giỏi cỡ nào thì em không biết. Chứ như mồi anh em trên này đi Di Linh đi, ở đây chơi như một cái máy, lên đó lông xù một cục. Hỏi sao lạnh quá ! Ngược lại cũng thế, mồi Cao nguyên xuống đây coi chừng bị say nắng à. Hehe.

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Tiền bạc không thành vấn đề bác àh, bài bạc cũng vậy thôi quan điểm của em là dạy cho ống một bài học cho nhớ đời nhưng nhìn lại giàn mồi mình chưa đủ tự tin thì dạy ai mới được chứ bác. chặt cái cấy cổ thụ đó thì phải có dao hoặc cưa tay không, giao cùn chặt cái gì chứ các bác. nhưng kiểu gì em cũng phải thử không bằng đánh độ nếu ông chịu chơi thì chơi tới he he điều quan trọng là em đào đâu ra nhiều tiền mà cá độ he he he, nên có cách bữa nào rủ uống cà phê đi đánh cho vui, xem mồi ống chơi như thế nào cái đã mới chơi chứ, về bài bản bắt bổi và gù thì em không ngán ngán cái chim em chậm sào nên đành chịu thôi.

---------- Post added at 11:18 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

Tay đó là dân long khánh lên đây lâu rồi, có cả nhữgn con mồi có tiếng ở bến tre, có nhng74 con mồi ở long khánh, mồi cao nguyên hắn có tiền nên mua rất nhiều chim hay có tiếng nhiêu đó mồi cũng đủ làm được nhiều điều ấy.. 11 con mồi 1 con chim trắng tinh mỏ đỏ thế có phải là tay vừa đâu. cũng có một sư phụ cực kỳ lợi hại đứng sau, một mình chơi eh không lại híc híc ...

13. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Nóng rồi - Chấp cả bầy cu nhà ông ấy - anh đem một con đi thôi.
    A vác cái máy vô rừng lắp pin siêu năng lượng vào, để autorevert oang oang đủ ăn ổng khối tiền, HIC.

14. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Nếu bác Thiện lo không đủ tiền mà vẫn muốn " dạy" cho ổng một bài học thì bác cứ dẫn ổng xuống Lagi, chỗ bác Tienmy đấy ạ. Ở đó thì anh em không có cờ bạc nhiều đâu, nhưng cũng vì sĩ diện đi thách đấu mà có khối ông phải cầm sổ đỏ nhà đi mua mồi đấy.

Cao nhân tắc hữu cao nhân trị bác ạ. Em thích nhất câu của bác Hoàng " Gặp hắn thì cứ bĩu môi khâm phục cho nó lành ". Hihi.

Thân,

15. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Chú Thiện hẹn với ổng , đem con mồi chiến nhất ra treo ngay cội có bù cắt hehe còn phe ta đưa con bổi ra hihi ,ông ta tha hồ ra điều kiện , huhu

Thân chào

Cu Hà Thành, gùla, cuboi and 13 others like this.
  16. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    nếu tổ chưc một trận còn hoành tráng hơn (nhưng không có zụ tiền bạc ,ai thua chỉ bị uống thôi..)không biết cụ hoan-nc có đưa mấy cụ ngoài đó vào đây chơi một chuyến cho đã không nhỉ :D?
    ngoài lề tí các bác đừng giận .

17. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Chà chà bác Thiện mở topic này hot dữ ghê ta, sôi ùng ục à :laughing:để đến nỗi anh em cu thủ khắp cả nước lên tiếng kìa. Giá thu xếp được thời gian lội vô dự sinh nhật HCGSG sẵn tiện tận mắt coi mấy chú hàng khủng các bác giới thiệu thì đã cả đời chu cu he he he. Tiếc là thứ 7 ngày 11/9 lại phải làm bù không bố trí được, hẹn các bác dịp gần nhất vậy !

18. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    oh Anh ơi tụi E ngoài này cũng máu lắm, trưa nay cụ Locabc mới thông báo dịp đó đúng ngày đi làm bù hic hic thật tiếc

19. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Mô phật quay đầu là bờ sao lại ăn thua khi chơi cu gáy nhỉ em thật không hiểu nổi, các độ thì đã có ibet888, sobetv.v... giờ lại còn lôi cả trò cu gáy vào cá độ không biết thú chơi đi về đâu nữa buồn thay. Gáy trắng mỏ đỏ em chưa thấy con nào gáy hay, gáy lâu như con gáy trắng của 1 bác bán chim trên chợ mơ, bác này có 2 con gáy trắng tinh nhưng chỉ 1 con là gáy dữ mồi gặp nó cũng bể mất mấy con.

Cafenong, cafeda'', hoan-nc and 9 others like this.
  20. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Thôi kệ đi a Thiện ơi, hơn thua với ổng làm gì, nếu cùng chung sở thích thì cùng đi làm vài kèo.....chứ hơn thua vậy em thấy sao á........