Cần giúp thiết kế 1 bộ lọc tràn :D

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lulubao, 6/8/12.

1. lulubao

lulubao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại vì đk nhà nhỏ nên bể của e chỉ 60m :d. E thì cũng vừa chơi :d. Mún bon chen làm thử 1 bộ lọc tràn để tích góp kinh nghiệm sau này chiến đấu. E có 1 vài câu hỏi sau các bác nào có kinh nghiệm giúp e tí e cảm ơn nhìu ạ :D.
    1/ Với kích thước của bể e thì để làm 1 cái bộ lọc tràn thì mình làm bộ lọc kích thước khoảng bnhju ạ :D. Nếu bác nào giúp cho trót thì gợi ý e 1 chút nên cho j vào các ngăn để hợp w bể e ạ.
    2/ e đọc trên các diễn đàn thì dùng tới 2 máy bơm, 1 máy hú thường và 1 máy hút đáy, e k hiểu lắm về cách set up 2 cái máy bơm này và với kích thước bể 60m như e việc sử dụng 2 máy có hợp lý k ạ :D
    Mong bác nào đã có kinh nghiệm nhà nghèo bể nhỏ thì chia sẽ cùng e w ạ :D
    Chào thân ái các bác ạ :">:applause::applause::applause:

2. Bi_Bo

Bi_Bo Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cũng vừa tự làm 1 bể có 47x25x30 thôi. ( vì tận dụng kính cũ). Mình làm 1 cái lọc tràn đặt vừa trên miệng bể luôn. Dưới gắn đèn led. Bạn nghiên cứu theo thiết kế của bác này rồi ra đặt thợ kính họ làm cho 1 cái.
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=159
    Hoặc bạn cũng có thể kiếm 1 cái hộp nhựa có kt phù hợp rồi kiếm mấy mảnh nhựa gắn vào theo tk của bộ lọc tràn cũng dc.
    Mình thì làm bộ lọc tràn bằng mica trắng đục 5mm. Nhìn đẹp lắm. ( Nhà có sẵn mica. :D )