Cần giúp về chim yểng (nhồng)

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi lehuy6689, 5/8/06.

1. lehuy6689

lehuy6689 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang ở hcm đang rất muốn mua 1 con yểng nhưng ko bit chỗ nào bán và giá cả dao động ra sao mong các bác chỉ giúp em em đã dò la khắp nhưng ko có chỗ nào bán chim cả em xin các bác chỉ giúp hay có ai có chim yểng thì chuyển nhượng cho em cũng đựợc em cảm ơn

2. vqthuthach

vqthuthach New Member

Thích đã nhận:
    0
    chao ban, minh o ha noi, minh dang nuoi 1 chu yeng rat tuyet. ban da mua duoc yeng chua.neu ban thich thao luan ve yeng thi nhan tin cho minh nhe
    Chào bạn, mình ở HN, mình đang nuôi 1 chú Yểng rất tuyệt, bạn đã mua được yểng chưa? nếu bạn thích thảo luận về yểng thì nhắn tin chô mình nhé
    nick:vqthuthach@yahoo.com
    mobile: 098.9559.830

3. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    giá khoảng 200-250k/con; bây giờ là cuối muà rồi bạn ơi, Nhồng nhất thiết phải nuôi con trống và phải nuôi chim non nhé vì con mái nuôi khoảng 2-3 năm khi tượng trứng sẽ bị chết (nhiều người nói và mình cũng có con mái chết sau 3 năm nên không biết có đúng không). Bạn có thể đến tiệm chim cuối đường Lê Trọng Tấn (nếu đi từ Tân Kỳ Tân Quý vào thì nó nằm bên trái, gần đến ngả 3; nếu đi từ khu CN Tân Bình vào thì vưà quẹo trái chút xíu là thấy bên tay phải) có thể có đấy, cách nay vài tháng mình thấy có cũng kha khá...

4. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em thấy không phải nhồng mái là con nào nuôi lâu cũng tượng trứng và chết đâu em có người bạn nuôi khoảng ba năm thì cho ra hai quả trứng đến bây giờ là năm năm rồi vẫn chưa có chuyện gì xảy ra

5. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Do nghe nhiều người nói như vậy, các lão tiền bối cũng nói vậy, và con ở nhà cũng ngủm (có thể do ngẫu nhiên) hehehe, mình thì không thấy hợp lý lắm...

6. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình thường đi mua trùng thấy kế bên có bán nhồng. Góc đường ngả rẽ Xô viết nghệ tỉnh đi thanh đa. Giá thì chưa biết chắc khoảng 200-300k thôi.

7. lehuy6689

lehuy6689 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn đợi tin của các bạn cũng hơi lâu nhưng thật sự cảm ơn vì lòng nhiệt tình của các bạn mình mua được rồi đang nuôi nó cũng thích lắm chứ theo kinh nghiệm của mình thì (của bác phoenix108) Nhồng cái hay đực lúc mua về đố ai mà bit nhưng cứ cho tụi nó ăn thằng lằng trong vòng 10 ngày thì tự nhiên trứng sẽ tiêu mất và an toàn hơn mình đang làm thế ko bit các bạm ý kiến sao và các bạn nuoi nó trong lồng bao nhiêu thế??????

8. nhtt

nhtt Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi,hôm qua e ra Vinh thấy họ bán một con chim lạ lắm,họ bảo là yểng trung quốc. nhìn nó to bàng con sáo,cả đầu mà vàng không giông loài yêng việt nam.không biết có phải không các bác nhỉ,có bác náo biết không chỉ giùm em với.họ bán 300k em định mua không biết có được không các bác