Cặn hay là gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 23/9/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hồ mình dạo này hay có những cặn màu trắng li ti bám trên kính, chùi rửa thay nước 2-3 ngày sau lại thấy, ko biết đó là gì nữa. Có hại gì ko? Có thể giải quyết như thế nào đây? Hay là mua con lau kính thả vào. Cá mình mới 2 ngón, mua lau kính cỡ nào thì được?

2. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chụp hình đi bác chứ nói vậy anh em sao hình dung ra được mà chỉ, ko bít nguyên nhân sao bít hướng khắc phục chứ

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    coi chừng mấy con dòi đó pác, pác lấy kính lúp soi thử coi có động đậy ko nhé, nếu có pác nên thay nước cá đồng thời giẳt cả cái miếng lọc nước , ngâm nước sôi... googluck!!

4. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thả cá lau kiếng vào là hết ngay .....................

5. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ko phải là giòi hay giun, nó ko động đậy gì cả, chụp hình chắc chắn là ko thấy đâu, nó bé li ti àh. Mình cũng chẳng biết là cái gì nữa. Ai có để ý biết là gì chỉ mình với.

6. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Huy ơi mình biết bạn nói cái gì rồi,theo mình thấy hình như đó là chất hữu cơ từ thực phầm cá bị vi khuẩn phân hủy bám lại đó,hạn chế bạn thử cho cá ăn đừng thừa nhiều quá,thả cá lau kiếng cho nó ăn nhưng cái đó nhé,chúc hồ sạch kiếng trong

7. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn hạ thấp mực nước, lấy nước rửa kính, hoặc nước rửa nhà vệ sinh lau chùi là hết ngay thôi mà. Nhưng 2 tuần sau.. lại phải lau lại đấy. Cái vụ này bình thường thôi, ko ảnh hưởng gì đâu ?

8. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Cái này nghi ngờ bể có...giun sán ký sinh.Vệ sinh hộp lọc,thay nước...v.v.v.

9. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    nói pạn nghe phát : tắt hết đèn đi .... cầm cái đèn pin bóng led trắng rọi vào thành hồ sao cho pạn nhìn được vuông góc với luồng sáng ..... chú íh kĩ những đốm trắng đó .... nến nó chòi lên mặt nước rồi lại lặn xuống mặc dù nước ko động thì a lê hấp thay nước hồ .... coàn không thò thôi ... chẵng sao cã

10. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ nhà mình cũng bị vụ này , mình nghĩ cũng không sao đâu vì cá vẫn bình thường ... cò đầu lâu lâu chùi kiến thôi => nếu bạn muốn không bị thì để hồ ở chỗ ánh sáng mặt trời yếu và thả lau kiến vào

11. dzuinguyen

dzuinguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của tui sau khi con cá lau kiếng lăn ra chết thì cũng bị như vậy. Chỉ cần cọ rửa rồi thay nước mới vào là hết ngay.