Cần hỏi 1 chút về chim khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuhahung, 15/10/08.

1. thuhahung

thuhahung Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi chim khuyên cũng được 1 thời gian rồi cũng vào diễn đàn đọc nhiều rùi các bạn cho mình hỏi chút nhé .Mình có 1 con k thay lông nhg phần lông đuôi cứ mọc đc 1 ít thì lại rụng ko hiểu sao , mình cũng cho chú k đó vào chỗ ít người qua lại mấy chú k khác của mình thì thay lông xong hoàn toàn rồi riêng có chú đó ko hiểu sao lại như thế .Các bạn trong 4r ai biết bảo mình nhé ! Cám ơn nhiều:-*

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    mình nghĩ em đó mọc lông chậm thôi ko có j` đáng lo Khi nào thấy em nó biểu hiện bị yếu đi thì mới đáng lo ,Bạn cứ cho em nó ăn uống đầy đủ là ổn thôi chúc em nó mau lên đủ lông

3. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Thay lông nhu thế gọi là thay điểm, thỉnh thoảng xuống 1 ít. Cũng không có gì đáng lo cả điều chỉnh lại chế độ ăn uống 1 chút thôi

4. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chuyện nhỏ thôi...

Bạn không nên lo lắng quá, theo tôi bạn cứ cho chú khuyên đấy ăn uống nhẹ, tắm rửa hoa quả đầy đủ thì tôi nghĩ khoảng 1 tháng nữa thì lông đuôi lại đâm ra thôi mà. :applause::applause::applause::applause: