Cần hỏi 1 tý xíu về Họa Mi???

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Hai_Nhai, 4/1/11.

1. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Nhà mình có 3 em Họa Mi( 2 trống, 1 mái) mình treo em Mi 1 mùa ở hiên nhà, treo em mộc ở trong nhà gần TV( đang thuần mà) cách nhau khoảng 10m, e Mi 1 mùa hót suốt mà em Mi mộc chả hùa theo chút nào cả. Theo ae mình nên treo em mộc xa hơn nữa ko??? Ah e Mi mộc đó ko sợ em Mi 1 mùa đâu, hồi bữa mình thử để 2 e nó gần nhau mà e Mi mộc vẩy cánh đòi đá nữa đấy but e nó vẫn ko hót thế mới đau chứ. Mong ae trong diễn đàn giúp đỡ

2. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    bạn trùm áo lồng con 1 mùa lại, đem giấu nó đi (chổ nào khuất để nó không hót đó) hoặc đem gởi bạn bè. Còn con bổi treo đâu đó yên tỉnh hé chử A, treo con mái đâu đó gần gần miễn sao con bổi nghe tiếng ti ti nhưng không cho thấy mặt. chắc chắn sẻ hót. Còn con kia bạn yên tâm nó không im luôn đâu nhé. chim đã chơi rồi thì miễn bung ra thì nó sẻ chơi thôi đừng sợ nó im sẻ im luôn nha.

Hai_Nhai thích bài này.
  3. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    e mộc mới bắ về lạ nhà, lạ lồng, gặp con 1 mùa hót thế sao nó dám hót lại. bác trùm kín cho ăn đầy đủ may ra e nó tĩnh chim thì hót theo. chơi Mi đừng hấp tấp là hỏng chim hết !

Hai_Nhai thích bài này.