cần hỏi chim rừng

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi cumeoxanh, 18/10/08.

1. cumeoxanh

cumeoxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    các bác cho em hỏi cái , em muốn mua một số con chim rừng như đớp ruồi, oanh, thanh tước, hồng tước, chả hồng, ưng ó, nhưng ko biết mua ở đâu. Hôm nay em đi dọc hoàng hoa thám và chợ chim ở hà đông mà cũng chẳng thấy mống nào vậy bác nào biết chỗ bán nhiều chim rừng cho em biết với nhé! thank các bác chước!

2. mrlee

mrlee Active Member

Thích đã nhận:
    5
    bác ơi ưng có bán ở Hoàng hoa thám đấy.em vừa mua 2 em ở đấy.bác tìm kĩ lại di.

3. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    bác mua ở cửa hàng nào vậy sao em tìm hoài ko thấy nhỉ? à bác cho luôn em cái giá để chủ nhật này da mua nhé. thank bác!

4. vantongbte

vantongbte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Giá cả thì không nơi nào giống nơi nào. Đến thì khắc biết, trên diễn đàn đã nói nhiều về giá rồi. bạn tham khảo đi. Mà bạn định mở trang trại nuôi chim hay sao mà hỏi mua nhiều loại thế ?

5. Ha Huy

Ha Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    Ưng, ó hay mấy con đại loại na ná như vậy (xin lỗi, mình không biết nhiều về những loại này) có bán (hàng rong) kha khá trên đường Phan Đình Phùng (đối diện Bách Thảo - HN) tầm giữa buổi sáng hoặc chiều. Mình đi qua nhiều lần đều nhìn thấy !

Chim rừng khác như bạn nói nhìn chung là có mùa, mùa này e là hơi khó - chợ bán chim thì anh em đã nói rồi,

Thân

6. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    vâng cảm ơn các bác nhiều nhưng chắc số em ko hợp nuôi chim nên ko mua được các bác á. thôi kiếp này đành chọn đời lên ABV sem ké chim cảu các bác vậy

7. skiem

skiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52

Các loài chim khác thì tôi không có , chỉ có 3 con Bìm bịp & 1 con Cu cườm rất đẹp. Nếu muốn nuôi tôi sẽ để lại cho , giá hữu nghị thôi .:p

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Rất tiếc bạn ở cách mình xa, nếu gần thì mình chỉ chổ cho, ở đây mình thấy nuôi nhiều chim cắt, ó, thanh tước, hồng tước, hỏa tiển.

9. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    hehe hôm nào gặp các bác cho em sem mấy con chim cảu bác nhé hhee khi nào có điều kiện em sẽ vào chong ấy mong bác tiếp đón