Cần Hỏi Gấp ?????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quan_251290, 29/10/06.

1. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho mình hỏi nếu như cá bột cỡ 1 lóng tay út mà sờ vô cái đầu của nó thấy cứng cứng vậy là phải đầu xương ko vậy.nếu là đầu xương thì tỷ lệ lên đầu chắc ko cao đúng ko các bác.:-* các bác nào có em đầu xương thì post ảnh lên cho em xem với để em rút kinh nghiệm . mặc dù cá của em thấy cái đầu cứng nhưng mà sao thấy nó hơi u đó. Mong các bác cho em lời giải đáp sớm nhất...
    Thank !!!!!!!!!!!!;)

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    1 Lóng tay thì thị thà ,mỡ ,nước ở đâu ra cho bác rờ mà đòi mềm....ít ra cũng ngón rưỡi hay hơn chứ.....[-( [-( [-( [-( [-(

3. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Cá nhỏ quá thì cũng chưa biết được là đầu xương hay mỡ. nếu cá lớn thì nhanif biết liến. Cá có đầu xương thì chỉ to và nhô ra phía trước thui còn đầu mỡ thì phồng cả trước và lên trên

4. hoangthach

hoangthach Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn " phá" vừa thôi. Thằng nhỏ mới lóng tay út mà sờ làm chi? Bạn cố gắng nuôi cở 2 ngón tay mới xác định được. Chúc bạn có chú cá đẹp. Thân.

5. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Hehehe. Hôm nay lại biết thêm 1 cách chọn cá nữa ta, chỉ có điều cách này hơi....lạ. Mà đi mua cá đâu ai cho mình thò tay vào sờ đầu cá của người ta :D :D :D