cần hỏi về bể

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lovefis, 2/11/11.

1. lovefis

lovefis New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi,em có xem 1 cái video về cách setup hồ,trong đấy nó có đổ 1 chất gì đóten là"dechlorinator"sau khi cho rong và lũa đá...xong.và 1 chất tên là "aquarium bacteria" khi thả cá vào:):).bác nào biết 2 loại này tên việt là gì và mua ở đâu ko ạ.em chỉ biết công dụng là loại 1 để là sách nc,loại 2 là diệt vi khuẩn thôi ạ:(:(

2. xrinoax

xrinoax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Bạn lên 60 Tràng Thi hay 229 đường giải phóng hỏi mua bateria dùng tạo vi sinh có lợi cho bể mới setup . Còn một loại bateria tương tự hình như dùng diệt vi sinh có hại và nó cũng diệt luôn vi sinh có lợi thì ko mua . Cá bị bệnh thế nào hãy tính xem mua hay ko . Cón loại nào hóa chất mà nhỏ vào cho trong nước thì tốt nhất ko mua ko dùng . Ngoài cái chai tạo vi sinh có lợi ra còn lại ko nên thêm bất kỳ hóa chất nào vào bể bạn ạ . Còn nếu cá bị bệnh có mua thuốc chữa thì cũng nên bắt riêng ra ngâm chứ ko cho trực tiếp vào bể bạn nhé .

3. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    chai đó là vi sinh, thả vào để kích thích sự phát triển của hệ vi sinh trong hồ bạn à
    mình thấy cũng có nhiều người chơi hay xin một chai nc của những bể đã setup ổn định, hệ vi sinh phát triển về cho vào bể làm mồi đó. Bạn tìm hiểu coi sao