Can hoi ve cao lung hong vy

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hita, 12/12/07.

1. hita

hita Banned

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 con kim long hồng vỹ dài cỡ 12cm ,của 1 ông chú ổng cho em ,vì ổng mắc nuôi con quá bối của ổng zòi,bà vợ kô cho làm thêm cái hồ mới nên cho em cá và cũng cho giấy lun.Ông chú nói là mua 5t1.Người bán cũng chỉ nói là Cao lưng.Nhưng làm sao phân biệt đc kim long hồng vỹ vào cao lưng kim long hồng vỹ hả các bác ???Cỡ bao nhiu cm thì mới phân biệt đc,rồi cỡ bao nhiêu cm thì nó có biểu hiện lên hàng vảy thứ 5 vậy ,có ai có cách phân biệt đc kô ,giờ thì nó nhạt lắm ,chỉ có đậm ở hàng vảy 5 và 6 thôi ,vi và đuôi có màu nâu đậm ,hơi vàng 1 tí àh:(.Thực ra là con nào cũng đc ,nhưng mà cứ thắc mắc làm sao phân biệt đc 2 giống này ,mà nếu còn nhỏ quá kô phân biệt đc thì là sao người bán phân biệt ,chú em nói là vì người ta bik xuất xứ của nó ,và xuất xứ nó là lai tạo nên nói chắc thế ,chiện này có đúng kô vậy mấc pác~X(

2. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cao lưng khác Kim long ở chỗ dù còn rất nhỏ (12-15cm) hàng vảy thứ 5 đã leo gần hết rồi.Mình chỉ biết vậy vì mình cũng đang nuôi CLHV.

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
  4. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hôm nào bạn post vài tấm hình của em nó lên đây cho các bạn có kinh nghiệm bình luận cho , dễ thôi mà .

5. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    lý thuyết là 1 chuyện ,nhưng nên tìm 1 ai đó rành ,sau đó theo đến tiệm cá để xem thực tế thì mới hiểu rõ