cần hỏi về thức ăn cho cá dĩa trong bể thủy sinh

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi Dark_Angel, 30/8/07.

1. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là lính mới vừa setup đc cái hồ TS(gọi là nồi lẩu thập cẩm mới đúng:D) mới cho vào 1 cặp cá dĩa cung xinh xinh :x :x mà ko biết nên cho chúng ăn cái j` bây h? Cho ăn trùn chỉ thì sợ nó chui xuống nền. Vậy các anh cho em biết có cách nào cho cá ăn trùn chỉ mà trùn ko chui xuống nền đc ko ạ.Thanks

2. ho mang

ho mang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình cũng nuôi cá đĩa trong bể rong và cho ăn trùn đông lạnh .dù là loại thức ăn nào cũng nên cho ăn vừa phải tranh hư nước.còn trùn sống thì cho ăn băng rọ ban ngoài cửa hang cá í

3. basilisk

basilisk Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy cho cá ăn bằng rọ vẫn bị rớt ra ngoài.Mình cho cá ăn từng tí một trên mặt nước.Khá hiệu quả song hơi tốn thòi gian

4. boong80

boong80 Member

Thích đã nhận:
    0
    sau một thời gian cá đã quen bể mình nghĩ bạn nên cho cá ăn thêm tim bò và tôm

5. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    bạn thử ngâm trùn vào nước muối thử xem, nước muối vừa có tác dụng các mầm bệnh, mặc khác vừa làm cho giun bị chết ( khi giun chết sẽ chuyển sang màu trắng), như vậy sẽ không sợ giun chui xuống nền.

6. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    có thể cho cá ăn thức ăn CN của tetra: tetra bits là loại chuyên dùng cho cá dĩa, sau thời gian dùng ca1 sẽ lên màu rất đẹp......

7. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Ở Nguyễn Thông có bán thức ăn cho cá dĩa nuôi trong hồ thuỷ sinh là Tim bò xay nhuyễn với tảo.
    Riêng mình thì cho chúng ăn Thịt bò xay nhuyễn; tép nhỏ xíu; loăng quang; đôi khi cả cá lóc bột nhỏ tí nữa
    Chúng nó đây:

8. Cadia

Cadia Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ca cua ban dep do nhung hoi bi tieu. Con be thuy sinh thi dep do nhung nuoi ca dia tỏng be thuy sinh co de bi benh ko?

9. pkhanhq

pkhanhq New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá dĩa này không ăn thức ăn công nghiệp như cá bảy màu hả mấy bác?
    em còn nuôi chung cả cá lau kiếng nữa, không biết có bị gì không? chỉ cho ăn thức ăn bột bột bán sẵn thôi

10. hieunguyen

hieunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ở nhà mình cũng có cặp cá dĩa mình cho nó ân thức ăn loại từng miếng mỏng , mua ở Nguễn Thông, 1 hộp khoảng 30k lâu lâu cho ăn trùn chỉ đông lạnh , đang định thử cho an trùn tươi ngâm muối xem sao:))))