cần hướng dẫn chi tiết về hồ cá mặn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi kientai, 20/8/08.

1. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    hiện em đang có hồ dài90cm-ngang40-cao40 để nuôi cá, còn hồ 60 40 40 thì làm lọc như vậy có đc ko, cần mua lọc công xuất bao nhiu và mua mấy cái mới đủ? em định nuôi cá nemo thôi, nhưng có bác nói nuôi cá nemo thì phải có hải quì vậy hải quì là cá hay là san hô,cá nemo em thấy có 2loại 1sọc và 2sọc vậy có khác biệt gì ko (giá cả chẳng hạng)? bóng đèn thì em định dùng 4bóng thôi, em dự định lấy 1tr để mua vài thứ (chừ cá và hồ), thanks các bác trước.

2. nature07

nature07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Trước tiên bạn nên tìm những bài viết rất bổ ích ở trên diễn đàn của mình đi bạn. Nếu tiếng Anh kha khá thì lên các diễn đàn tụi nước ngoài xem thêm,

Nuôi cá biển không nên nóng lòng, nếu không muốn trả giá đắt (kinh nghiệm bản thân, hehe).

3. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hồ bác vậy là ok rồi, còn phải thiết kế lọc nửa. còn máy bom thì dùng 2 cái trong ngăn lọc 1 cái để bơm từ hồ lọc lên hồ chính cái này công suất tùy vào lượng nước hồ chình xuống hồ lọc sao cho nó cân bằng, còn 1 máy là bơm qua Skimmer công suất 30w là ok, còn đây là mấy loại cá họ Amphiprion mà bác muốn nuôi đây :
    con này là Nemo nè bác
    Còn con này là Tai lớn
    Con này là khoang cổ đỏ
    Con này là KC vàng hoặc đen và Hải quỳ
    Còn con này là Nemo VN đây
    Còn này củng là dạng khoang cổ và hải quỳ
    mấy con trên là dể có ở VN và giá cả củng rẽ lém dao động từ 20k-200k
    còn cách nuôi thì bác nghiên cứu thêm trên 4rum để lấy kinh nghiệm

4. nature07

nature07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Mình cũng có nuôi mấy em khoang cổ nâu và đỏ, nhưng một thời gian bị tuột nhớt và ra đi, mặc dù trước đó nó ăn như quỷ đói vậy, Có anh em nào có kinh nghiệm vấn đề này thì chia xẻ nha.