Cần mọi người giúp đỡ cu gáy sắp đẻ...

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi tapnuoicugay, 16/1/13.

1. tapnuoicugay

tapnuoicugay Active Member

Thích đã nhận:
    18
    Tình hình là em ghép đôi cu gáy được 3 tháng, 2 ngày nay lên cho ăn thấy em mái nằm sát đáy lồng( không nằm ở ổ) gáy nhỏ liên tục. Vậy có phải là em nó sắp đẻ không ạ, em nó không gáy ở ổ liệu có sợ nó đẻ rớt ra ngoài hem. Tối nó vẫn nhảy lên ổ ngủ như mọi ngày.

2. tapnuoicugay

Thích đã nhận:
    18
    không có ai giúp e với ah. Được 1 tuần ồi con mái vẫn nằm sát đáy, không nằm ở ổ. không biết nó có đẻ rớt ra ngoài hem mọi người.

3. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Đẻ ở đâu là do nó quyết định, đẻ trong ổ thì tốt, nếu bạ đâu đẻ đó thì...,kệ nó ,cái ổ xấu thì nó hổng thèm đâu,bạn mà "rình" nó hoài coi chừng nó nín luôn, cu nó ghét lắm. Trống mái mà "yêu nhau" thì đạt 50% rồi, chúc bạn mau có con cu, ý nhầm, có cu con.Cứ từ từ, ngỏng cổ chờ cũng là ...cái thú .Sau này mà nó đẻ nhiều quá thì cho mình nhe, thích cu bắc nhưng chưa có...ai tặng (câu nói vô duyên 1 trong ngày).

GHT and tapnuoicugay like this.
  4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cái chỗ nó nằm bạn cho nó 1 cái rổ rau thơm loại nhỏ, kích thước khoảng 17-20cm vào đó nhé.
    Cho vào lồng nó vài cọng rác như rơm chẳng hạn.
    [video=youtube;3_p4-OULi8s]http://www.youtube.com/watch?v=3_p4-OULi8s[/video]

5. tapnuoicugay

Thích đã nhận:
    18
    vợ chồng em nó mà mẹ tròn con vuông thì biếu tặng bác 1 cặp, hi hi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:08 PM ----------

em cũng làm như thế ồi, lúc làm truồng e làm ổ luôn. Nhưng 1 thời gian nó nằm ở ổ ị ra nhiều quá. Lai sợ hơi người nên em ko dám dọn, mấy hôm thì thấy nó cứ nằm dưới đáy truồng gáy liên tục. sợ nó đẻ rớt quá hu hu