cần mọi người giúp.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hoangnguyendala, 18/4/15.

1. hoangnguyendala

hoangnguyendala Member

Thích đã nhận:
    14
    Từ bữa nó đẻ dc 3trứng,xong ngĩ đẻ mấy h nay,e ngĩ chắc nó bị bệnh rồy.đứng 1chổ xù lông,và ăn ít.mọi khi nó chạy theo con trống kiếm ăn,mà giờ nó đứng 1chỗ,giờ nó đù đù rồy.cũng ko thấy kêu ổ tục tục như moị khi.vậy nó bị bệnh gì mn.và phải cho uống thuốc gì.thank mn trước.!

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Vào dịp này mình thấy nhiều a e nuôi gà có dấu hiệu bị cúm, bạn ra thú ý hỏi thuốc cúm cho e nó. Nếu ở gần ko có chổ bán thì dùng tỏi ngâm với rượu cho uống thử.

BAONHJ. thích bài này.
  3. hoangnguyendala

hoangnguyendala Member

Thích đã nhận:
    14
    Thank bác ticua.nay e vào bắt nó mà khó quá,2con mái kia nó tung kinh quá đành pha rượu rết vao 1it nước để bọn nó uống xem sao đã.ko dc chắc mai phải vào xử lý nó.

4. hoangkhanhvinh

hoangkhanhvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    bạn xem diều gà có đầy hơi không,phân gà có trắng xanh ko ,nếu bị như vậy là gà của bạn bị bệnh thương hàn,bạn cần cho gà uống thuốc amoxi trị thương hàn đó bạn

5. hoangnguyendala

hoangnguyendala Member

Thích đã nhận:
    14
    sau khi cho uống rượu rết an tỏi+ thuốc cảm loại dành cho người.còn lanh lợi lắm chỉ hơi đù đù tí,
    Dang đẻ tự nhiên bị vậy nín đẻ ln.nản.thuốc amoxi vital 20 phai ko bác.!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:57 PM ----------

tiện đây hỏi mn xem cách up hình lên như thế nào vậy?thank mn.cả ngày ngồ làm bẩy cút,tự tin ra trận nào ngờ cút về nó chạy qua cái bẩ cái vèo.khà khà ngồi mắc cười gần chết.chắc do làm sai thì phải.
    Lưới làm bằng loại lưới bắt rắn ln.