Cần một số thông tin về tre trúc

Thảo luận trong 'Cây hoa cảnh quanh nhà.' bắt đầu bởi ngogiuoc, 26/10/07.

1. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    hiện giờ em đang cần 1 số thông tin về cây tre, trúc có thể trồng trong nhà, không biết các bác có thể cho em bếit một số thông tin về các lòai, chiều sâu đất nền, % độ sáng cần thiết, độ ẩm đất nền, độ ẩm không khí, mật độ cây trên m2, chiều cao tối đa, cách hạn chế chiều cao, phân bố ở đâu, có thể trồng dưới giếng trời được không, có thể thay ánh sáng tự nhiên bằng đèn sunlight để cây quan hợp dược không..... ở sái gòn này thì có thể tìm mua ở đâu....
    Em đang cần để thiết kế tiểu cảnh trong nhà, rất mong câu trả lời của các bác, cảm ơn các bác trước nhé

NhatChiMai thích bài này.
  2. tranthai162000

tranthai162000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    tre trúc

ở sài gòn mua các loại tre trúc thì pm cho mình. tre trúc sức sống rất mãnh liệt đất khô cằn ,hay ẩm đều sống khỏe ,có 1 số loại trúc cao từ 1m den 1,5m là tối đa,cũng có loại cao cả chục m ,muốn hạn chế chiều cao chỉ có cách cắt ngang (thường mình thấy tre trồng trong chậu cây con về sau thường nhỏ ko lớn lăm.Chỉ góp mấy dòng ,mong có anh em chỉ bảo thêm

3. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    vậy không biết có loài nào cao khoảng 2,5 m không? và yêu cầu lớp đất nền tối thiểu bao nhiêu phân là được. Anh có loại nào cho e xem hình được không?