Cần mua cá rồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi trung_208, 17/4/06.

1. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em ở đồng nai có nhu cầu sở hữu một chú cá rồng, loại nào cũng được ,bác nào có thì để lại cho em,mong các bác để giá rẻ một chút (nếu có) vì em còn là học sinh,mà học sinh thì túi tiền có hạn.hì!!!!!!!!!!!!!!!!!! mong các bác giúp đỡ..thanks!!!!!!@@@@@=)) :D :D

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hà hà học sinh thì không nên nuôi cá rồng bạn hãy cờ đi làm tiết kiệm đủ tiền rồi mua 1 chú thật đẹp khoảng mấy ngàn đô là ok rồi

3. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nếu bác ko nuôi một chú cá rồng dỏm đố chú nuôi được một con rồng mấy ngàn đô người ta mới tâp nuôi mà bác nói vậy sẽ làm người ta nãn đó .Mình nghĩ bạn phải để dành hơi lâu đó nuôi cá rồng cần phải một cái hồ rộng và phải có nắp đậy mới nuôi được . Bạn nên nghiên cứu kỹ trước khi nuôi đó .Mính chúc bạn có một chú rồng hài lòng với ý của bạn .

4. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @lêsang: tui thấy bác nói đúng đó, người ta mới tập chơi mà bác PH lại nói nghe "trớt wớt" hà, dzậy là sao kìa! Tui thấy bác PH hầu như chổ nào cũng có bác tham gia hết (hỏi đáp kinh nghiệm, mua bán cá . . . nhưng toàn là "trớt wớt" không hè!?!?!?

"bó đủ thứ. chuối" luôn!

:)

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Nghề chơi không kén người chơi! Các bạn không nên có những lời nói làm người khác phật lòng.
    Trung_208 không nói rõ là bạn thích nuôi cá Rồng loại nào? Có nhiều loại để bạn chọn. Đừng quá bon chen, học đòi nuôi cá quá đắt tiền mà trong khi mình không đủ kinh nghiệm, đủ tầm để chăm sóc nó. Hãy luôn vui với chú cá nhỏ yêu quý của mình dù nó rẻ. Cá rẻ vẫn là cá đẹp. Quan trọng là cái tâm....

utky, honhorung and bachikho like this.
  6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tập chơi Rồng ở HN

cá rồng rẻ nhất bao nhiêu hả các bác !! Em ở HN, nhà vừa chết mất con Tài Phát nên muốn chuyển sang nuôi cá rồng ! Do điều kiện KT có hạn nên chỉ dám hỏi những con rẻ rẻ thôi !! Đi hỏi các nơi toàn mấy con 5-6tr, méo mồm !! Mà cá rẻ họ bảo thời tiết HN chưa ổn định, ng nhập ko dám nhập, ng mua ko dám mua !!Các bác giúp em với !! Cám ơn trc !!

7. ghg

ghg Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng muốn kiếm một em vì mới tậu thêm bể.Nhưng mà đi hỏi khắp HN toàn giá cao quá, rẻ nhất cũng 3.5chai.Nghe nói đại hội đảng nên cấm biên đến 8/5/2006.Có lẽ phải đợi đến tháng sáu mới có cá về !!!Nói thật lòng nhìn em Kim hồng vĩ rồi thì chán ko muốn nuôi các loại khác nữa nhưng mà giá như vậy.Chỉ sợ mua về bà xã uýnh mình chết!!!!Chỉ mong đến cuối năm cá rẻ thêm chút thì hay!

Last edited: 3/5/06
  8. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    nếu muốn mua cá Ngân Long bé thì các bác có thể lên chợ Mơ ở đó nhiều cá bé lắm..giá từ 100k trở lên nhưng mà đã sang tháng 5 rùi em thấy cá ngân long 150k giò nhiều lắm mà !!
    còn các bác các chú cứ hỏi giá các loại KLHV với quá bối thì làm gì chả 4 ,5 tr !! hiiii..ko có giá # đâu

9. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    họ bảo dạo này hiếm cá rồng rẻ !! Đi hỏi ở đâu cũng ko có !! Mỗi 33 hàng Đậu là còn hàng nhưng trông ko đẹp lắm !! Chỉ còn loại 4-5-6-7..... tr . Chết mất !!

10. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    Nhập cá Rồng liên quan vì mấy ổng nhập lậu, nên mới nói vậy thôi. Tui nhập đàng hoàng có xin giấy phép hẳn hoi, mỗi lần xin mất 1 tháng, bay ra bay vào Hanoi, Hcm. Mỗi lần nhập mấy chục con có sao đâu. Bạn đầu tư chơi cá rồng có nhiều điều lợi.
    1. Giảm stress
    2. 1 - 5 năm tuổi, bạn muốn bán lúc nào cũng có người sẵn lòng mua, không lỗ.

cach-hien thích bài này.
  11. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    thế các bác có biết chỗ nào bán Kim Long và Ngân long giá mềm mềm 1 chút ko ạ ??
    Cá cỡ 20cm thì độ bao nhiu tìn ????

12. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    ra chợ Bưởi giờ thấy nhiều cá rồng phết..qua đó mà coi..ko ra hàng cá ở Nghĩa Tân..20cm thì hình như 350k 1 đôi ngân long..nhưng mà chú huylinh nè định để cái bể 1m5 nuôi cá rồng rùi kiếm bể khác nuôi đĩa à ???

13. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    hehe em mua thêm 2 cái bể con nữa rồi !! ! nuôi Đĩa vì còn 3 con nuôi phí bể, 1 bể nuôi La Hán ( con bé tý bé tẹo ) còn bể 1m5 em nuôi Rồng + Tài Phát ( dự định)

14. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ra chợ Thành Công đi mấy u, có kim long úc đấy, ngân long thì gặp cụ Thịnh nhá. A B C rổ xề bánh đúc (viết cho đủ ký tự...)

15. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    thế cụ Thịnh phát giá thế nào !! Có mặc cả đc ko ??? Kim long úc nghe đồn dữ quá đâm ra sợ !! Nuôi ngân long cho lành !

16. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    nhà chú Huylinh đầu tư cá mú khiếp nhờ..nghĩ mà thấy thèm !! hù hù..3 bể...
    mà đúng là ở chợ Thành Công đang có cá kim long úc ..hôm nọ vừa qua đó coi..xem 2 con Thái Hổ đánh nhau hay vãi...haaaaaa..chết vì cười !!

17. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    thì cũng phải đầu tư ! Nói là 3 bể nhưng có mỗi 1 bể to, còn đâu là 2 bể nhỏ nuôi vừa mấy con dĩa, la hán lởm thôi !!
    Thái hổ cũng đắt kinh à !! Mà dữ nữa chứ !!
    Ai chỉ cho tôi chỗ bán Ngân Long :((

18. rivervt

rivervt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em các bác nào thích chơi rồng thì nên "đầu tư" từ KLHV trở lên thì mới đáng công chăm sóc , vừa có cá đẹp chơi vừa là của để dành , khi nào không thích thì thanh lý được ngay mà không bao giờ sợ lỗ (nếu các bác mua được cá giống chuẩn ) . Chứ chơi bọn ngân long thì không bõ công . Lúc còn nhỏ thì nhìn còn tàm tạm chứ khi lớn trên 50-60cm rùi thì chán chết , mà bọn này càng lớn thì lại càng xấu mí chết chứ , râu ria thì ngắn, đuôi - vây thì tóp, mắt thì xệ rế, màu sắc thì vẫn bàng bạc chả có lên gì cả . Lúc đó mà các bác có chán, muốn thanh lý cũng chả ai mua , mang ra tiệm cá thì giỏi lắm được 300-400K là kịch tường mà trừ đi giá cá bột (cỡ 100K/em 15cm) và ít nhất 1 năm chăm sóc là lõm nặng . Các bác nên cân nhắc . :D

19. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    bác rivervt ơi ! Có phải ai cũng có đk mà nuôi KLHV đâu, tiền thì có thể có đấy nhưng ko biết chăm sóc thì cũng như ko ~> ném tiền !! Em thà nuôi Ngân Long, Thanh Long trc rồi đợi đến lúc già, có nhà lầu xe hơi chơi cũng chưa muộn.!

20. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    thế hả anh..chắc ở TP HCM thừa Ngân Long rùi..nhà bạn em có con Ngân Long 60cm thanh lý được 900k nè...giá cá mua lúc đầu là 150k..nuôi 1 năm..vây thế là lời hay lỗ..
    nuôi cá ai cũng mong có 1 con cá đẹp để nuôi...heeeee anh nói như đùa ý..thế mới thấy quý cái câu vấn đề đầu tiên là tiền đâu..chắc các anh là những người đã trong thời kì đi làm và xây dựng gia đình thì việc tích tiền vài tháng mua 1 con KLHV để nuôi ko phải chuyện khó...nhưng còn nhiều người mơ đến con Ngân Long còn ko xong chứ đâu có dễ !!

honhorung thích bài này.