can mua đèn led luxeon 3w thanh ly +đá

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi huytonytran, 7/6/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huytonytran

huytonytran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    bác nào có đá hay đèn led luxeon 3w thanh ly để lại cho em

2. buinhulac

buinhulac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,334
    Đá em ra tam trinh rẻ vô cùng, led 3w em qua chợ trời mua rồi mang qua nhà anh dạy cho cách làm, tự tay mình làm ra mà chợ cảm giác còn tự hào hơn đùng đồ ADA, cho dù giá trị kt ko nhiều

huytonytran thích bài này.
  3. ZjkzzZak

ZjkzzZak Member

Thích đã nhận:
    18
    e cũng đang dùng đèn led chế, bóng 5050 nhưng nó cứ tối dần là sao a nhỉ :(

4. xuxu_nguyen

xuxu_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    587
    led luxenon 3w có giá < 20k thôi nhé!! nếu cần mình cho bạn 1 số địa chỉ ngâm cứu...mà định chế zi mà mua led 3w vậy tác giả...????

huytonytran thích bài này.
  5. buinhulac

Thích đã nhận:
    1,334
    Cho anh địa chỉ với, hiện anh đang mua với giá 24k tản nhiệt 7k nữa là 31k cơ đấy. Lần này anh sẽ giảm thời gian kinh doanh, tăng thời gian chơi cùng anh em ai có thích nghịch j qua anh

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:24 PM ----------

Tối kiểu j, thắp 1 lúc mới tối hay bật lên đã tối, ?

ZjkzzZak thích bài này.
  6. linhbongbong

linhbongbong Thương nhân

Thích đã nhận:
    1,908
    Trong chợ giời đã vào hỏi nhiều hàng họ còn chưa biết loại led này , ra 17 hàng thuyên may ra có nhưng đắt led 3w 30k/cái. Đợt vừa rồi mình cũng làm thử 24 bóng cho máng 1,2m nhưng ko sáng lắm vì thiếu bóng . Mình nghĩ bể 90 cần ít nhất là 30 bóng. Đây là số đt của bạn Phương trong SG Led 3w có 2 loại , của TQ 18k/bóng , đài loan 35k/ bóng chưa có tản nhiệt và chóa gom sáng. Phương 0935191456.

7. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    1.http://www.minhhagroup.com/ bóng 20k, tản nhiệt 2k, có loại toản nhiệt 3-4-5 bóng 8k, bóng 10w 6200k 40k chơi rêu rất đẹp
    2.http://www.icvn.com.vn/ bóng 20k tản nhiệt 4k
    3.http://kme.com.vn/vi/

Đây là 1 số địa chỉ để anh em mua led luxeon giá rẻ nhé!!!
    Mình dùng thấy cũng rất ổn, tuy nhiên chắc không được 6500k (nhưng chơi rêu và dương xỉ thì màu cũng rất đẹp) mà nói chung ở HN và cả HCM cũng khó mua được led luxeon > 6500k...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:32 PM ----------

1.kiểm tra nguồn nhé, mình dùng led đôi lúc thấy điện yếu cũng làm led yếu
    2.Xem có bị dò hay chập điện dc không nhé (cái này thường xảy ra)
    3.Xem kính trống nước có bị bẩn hay nước bị váng không nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:41 PM ----------

e xem led của anh đúng là hơi thiếu bóng thì phải , trước em có bể cubic 30x30 sử dụng 9 bóng 3w có chóa chiều cao cách bể chỉ 8-10 cm, trồng ngưu mao chiên (ko co2) thấy bò khá tốt không biết có thể đánh giá đủ sáng không????

8. culanbato

culanbato Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    mình thấy có loại LED 5w - 10w sao các bác ko chơi loại đó

9. buinhulac

Thích đã nhận:
    1,334
    Chuẩn đấy, chơi loại 10w là ngon nhất chứ 20w lại dùng điện 36v lại hơi khó về nguồn lại lợi về dòng, tóm lại chơi thì cứ 10w mà phang 75k/1led khỏi cần mua tản nhiệt, nguồn 12v lại phổ cập. Loại 3w em nghịch từ 3 năm trước rồi, xuyên sáng qua nước rất yếu chỉ dùng cho mấy cái nano với cupic 30 thôi còn đc

10. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    bac cho em sin cai dĩa chỉ nay mua mat 4 cái 160k dùng thử may mua có 4 cái ngoài chơ trời

11. buinhulac

Thích đã nhận:
    1,334
    Cảm ơn em đúng là rẻ hơn thật nhiều với chợ trời bt anh mua con 10w là 75k, mà này hôm nào anh chụp con led anh đang có lên cậu xem tìm có đơn vị nào bán rẻ hơn ko vì cũng 10w mà giá tận 150k cơ ko biết có khác j ko hay bị chém

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:27 PM ----------

Cảm ơn em đúng là rẻ hơn thật nhiều với chợ trời bt anh mua con 10w là 75k, mà này hôm nào anh chụp con led anh đang có lên cậu xem tìm có đơn vị nào bán rẻ hơn ko vì cũng 10w mà giá tận 150k cơ ko biết có khác j ko hay bị chém

12. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    bác cứ xem mấy cái đèn pha 10w đầy đủ vỏ, tản nhiệt, adater mà vn bán có 120-150k thì cái bóng nó rẻ thế nào !!Một là đặt trên ebay hoặc sách tay chứ của tàu thì
    chỉ có đồ rẻ thôi

13. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    tam trinh là ở đấu bác nhỉ. em cung khoái cái cảm giác tự mình chế mọi thứ tự mình ươm cây. chơi thi phải thế nó mới là đam mê. chứ cứ mua về sẵn để đấy thì chán ngắt

14. OsVEnO

OsVEnO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bác cho em hỏi tí ạ :D, em định mua con Led 3W có trong link của bác xuxu_nguyen post mà nó có lumen là 180-200 thì cần bn con LED để chiếu sáng cho hồ 35x25x20 ( dxcxr) ạ? mà đền đấy có xài đc cho hồ như thế ko ạ ?
    Mà cho em hỏi luôn ạ ( sr bác nếu hỏi bác dồn quá :D ), em muốn chế 3 con LED này ( http://banlinhkien.vn/goods-1477-led-sieu-sang-3w.html#.UbIM2lQylbk ) và dùng cái cục điện cho medel nó có ghi : 1000mA, 10V thì có ok ko ợ hay là ... em nên mua bình cứu hỏa trước :D???

15. graph

graph Well-Known Member

Thích đã nhận:
    616
    loại này mình đang thừa 9 bóng đã đấu trở sứ và lắp tản nhiệt nhôm, bạn tham khảo ở đây nhé:
    http://www.diendancacanh.com/forum/showthread.php/173291-HN-Thanh-l%C3%BD-led-3w-si%C3%AAu-s%C3%A1ng?highlight=

16. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    bể của bạn nên dùng 9 con 3w này, đảm bảo rêu, ráy ,dương xỉ phát triển tốt..trước mình sd cho bể cubic30 có thể trồng ngưu mao chiên và tiêu thảo mà vẫn phát triển tốt.

nguồn của bạn có thể dùng vừa đủ cho 3 bóng 3w (nếu nguồn xịn),

nguyên tắc sử dụng adapter chế led là :
    1.công suất nguồn > tổng công suất bóng (10V*1000ma=10w)> 3W*3
    2.Điện áp nguồn > điện áp bóng (10V > 3,5V)
    3.Có thể mắc nối tiếp hoặc song song nhưng hạn chế số lượng trở càng ít càng tốt

dongchuhacho and buinhulac like this.
  17. longdungg

longdungg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Nên dùng 1 trong 2 loại này bạn ạ.
    1. là 5W 4tim - sáng trắng 6500k đài loan "xịn" - ~ 100k
    2. là 10W 9tim - sáng trắng 6500k đài loan "xịn" - ~ 200k

cả 2 loại trên nếu là xịn thì ở HN và HCM đều khó kiếm , kể cả 17 hàng thuyên cũng ko có. ra chợ giời mua thì toàn hàng TQ có vài chục K, tất nhiên ánh sáng độ bền và chất lượng đều ko tốt.

Ưu điểm của loại này là ánh sáng tỏa đều chứ ko phải tụ sáng như loại 1 tim. 1-2 đèn 10W có thể đủ sáng cho bể 60 TCCB bò :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:05 PM ----------

17 hàng thuyên lâu ko ra, có thể bây giờ đã có, bác thử ra hỏi xem :D

18. peterpntt

peterpntt New Member

Thích đã nhận:
    0
    pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

19. me^thuysinh

me^thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
  20. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    17 hàng thuyên bán loại nhân led 1Ow vỏ đúc 150k nhưng không biết chất lượng thế nào?? Trước dùng thử 2 bóng 5w /100k/1 bóng nhưng cũng không sáng lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.