Cần mua đồ chơi cho bình CO2 giá rẻ đây hic hic ....

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi BabyMoth, 21/6/07.

1. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có một cái bình PCCC ký hiệu MT3 ( khí chắc chắn lun). Nhưng em còn thiếu van và một số đồ chơi nữa mà đi mua thì thực sự hic hic... ~X(
    Hôm nọ có ra ngoài hỏi thử thì người ta đòi tới 240k một cái van giảm áp :eek: , nhìn cũng mê nhưng mà khổ nỗi má ko cho xiền. Nay xin hỏi ai bít chỗ nào bán rẻ rẻ một chút thì chỉ giúp, ở Biên Hòa hay Thành Phố cũng được nhưng em không rành đường ở đấy cho lém có gì thì nói rõ nếu vẽ ra nữa thì ko còn gì hơn :-S .
    Cái thang CO2 cũng hỏi lun rùi tới 100k ko bít có đúng không hic wa là ko còn gì than thở hơn.
    Hay ai có lòng tốt nhựơng lại cho em với giá bèo một tí thì cảm tạ nhiều nhiều :x .

2. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Ở chợ dân sinh bộ van giảm áp có luôn 2 đồng hồ giá là 120K

3. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=228881#post228881
    Bạn xem link này thử coi có giúp gì được cho bạn không,ở cửa hàng trên thay van bóp bằng van vặn chừng 120k thôi,thêm van giảm áp 60k nữa là sử dụng được rồi.
    H2O chưa thấy cái thang nào có giá 100k(rẻ quá) .Có lẽ bạn lộn với cốc co2 có đường xoắn ốc .Giá này theo H2O là không cao .Nếu bạn có ý định mua thì khi sử dụng nên cẩn thận,đồ của Trung Quốc dòn nên dễ bể lắm.Nếu kiếm được hàng hiệu thì sẽ tốt hơn nhiều.Thân.

4. BabyMoth

Thích đã nhận:
    0
    Ý H2O ơi cái link bạn cho mình đọc gì nghe thấy ớn wa (trích nguyên văn 1 bài trong đó)
    "Hàng khá chất lượng,rẻ hơn nhiều so với những chỗ khác,nhưng bạn cố gắng lựa bình nào có van ngon 1 chút chứ ko về vặn nặng trịch,có khi bị rò rỉ 1 chút mất công ra sửa lại lắm."
    Liệu có bảo đảm không hic hic .... tiền thì không có nhiều mà cứ phải đi đi lại lại cũng chết.
    Mình thì không quan trọng cái van kẹp để cái đó lại ko sao miễn sao ráp dc cái van giảm áp zo đó thui.
    Đúng cái thang CO2 có thể mình nhầm với cái cốc thật nhưng giá 100 k là rẻ hả hay vừa. Cái tiệm mình hỏi nó là người wen ko sợ hàng Trung Quốc.

5. BabyMoth

Thích đã nhận:
    0
    Bạn Jeambone ui! ra chợ Dân Sinh ấy thì bạn mua sạp nào thế cho mình bít cụ thể dc ko để Chủ Nhật này làm một chuyến dạo wa đó thử coi.
    Khi mua có cần nói gì không kẻo người ta bít mình gà thì toi.
    Có ai có bít gì về ren cái đó không, chứ chẳng lẽ ôm nguyên cái bình đi thì đúng là gà thật rùi đó.

6. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Hướng từ Sài gòn vế Chơ Lớn đi Trần Hưng Đạo quẹo ngay đường bên cạnh siêu thị điện máy nguyễn kim (nhớ không quẹo trái được phải vòng qua) d0i đến chơ dân sinh nơi gởi xe trong nhà bên phải cách 2 căn có bán, cách vài ngày mới đi xem có 2 bình + 2 bộ van (mỗi van có 2 đồng hộ) có bán rời bình và van.

7. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Ý mình ở đây là khi đi mua bạn phải kiểm tra kĩ,chọn lựa cẩn thận để đỡ mất công về sau thui à.:D
    Còn van kẹp nếu bạn để lại và chỉ sử dụng van tinh chỉnh cũng không sử dụng được đâu.Nhớ mua thêm van giảm áp nhé.Hìhì,còn thang co2 bạn nói mình có lẽ chưa thấy nên không biết ,bạn post hình cho mình xem thử với:D

8. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Thang trộn CO2 đây anh ui ! hình nguyên bộ em mua bên Pháp còn thang ở VN thì em chưa có hình :D

9. BabyMoth

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các anh rất nhiều Chủ Nhật này em làm 1 chuyến xem sao B) .
    Hi vọng là không bị lạc đường hoặc bị cảnh sát giao thông nó xem bằng lái :-S

10. trungpkvn

trungpkvn Member

Thích đã nhận:
    0
    cần mua bình c02

:-S :-S :-S :-S :-S một bình c02 giá bao nhiêu vậy các bác, mua ở đâu đảm bảo chất lượng, xin chỉ gúp minh với!

11. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    @Trungpkvn:
    Giá khoảng 4 đến 4.5xị, có sẵn van giảm áp và đầu để nói ống. Bên anh Cỏ
    5xị bình sơn đẹp lắm có chữ ìxèo nhòm mê lắm (mốic cái van nhòm không phải zzin). Bên tiện Đại Dương đường Lý Chính Thắng (góc LCT - Bà Huyện Thanh Quan, Q.3)
    Chúc bác mua được hàng tốt
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=228881#post228881
    Tham khảo thêm ở đây nưa nha bác

12. BabyMoth

Thích đã nhận:
    0
    Hic hôm trước ghé chợ Dân Sinh tha về một cái van giá 80k về gắn vào rùi bóp cái van, nó phát ra tiếng xì xì ... rùi sau đó Bùm một cái điếng người. Vừa sợ

13. phantuanlinh

phantuanlinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bạn xài loại van gì cho bình Co2 mà "Bóp" ghia vậy.~X( Hùi đó đến giờ chỉ nghe "Vặn" thui mà.

14. BabyMoth

Thích đã nhận:
    0
    Hic hôm trước ghé chợ Dân Sinh tha về một cái van giá 80k về gắn vào rùi bóp cái van, nó phát ra tiếng xì xì ... rùi sau đó Bùm một cái điếng người :eek: . Vừa sợ vừa thấy đau ở ngực nhòm xuống máu me be bét hu hu ... :crying: . Lại còn bị ông già cho một trận cái tội nghịch dại b-( còn bị con nhỏ em nó cười nữa chứ >> Đến là điên.
    Thành ra em khuyên mấy anh em một điều nhá, kinh nghiệp lun đấy nếu có ai đi mua thì nhớ khí CO2 là khí lạnh đừng có mua van hơi ( hơi nén bình thường ). Muốn rẻ thì van TQuoc hai đồng hồ giá 130k còn nếu xịn hơn tí thì mua van của AGON giá 190k ( có thêm cái thước thủy ). Nếu xịn hơn nữa thì mua van có hệ thống sấy nóng bằng điện giá 450k hay 490k.
    Rồi mua thêm một cái van tiết lưu giá 15k ( để tinh chỉnh cho dễ ) băng keo non ... linh tinh nhỏ nhỏ khác.
    Chỉ có vậy thôi. Hu hu đau wa :crying:

15. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    híc bác mua van đôi hay loại nào mà lại gặp phải chiện dữ dằn như rứa?????????? Chia buồn, dạo này đọc thấy nhiều vụ tai nạn từ bình co2 ...thấy ớn sao sao đó ....

16. 3đuôi

3đuôi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hic, xin chia buồn với bạn ! Một nguyên nhân mà nhiều hậu quả quá :( ! Mình nhớ là có mấy chỗ bán sẵn hết luôn rồi mà, ra đó khiêng về thôi !