cần mua khuyên hay

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Omopcute, 6/9/08.

1. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bạn cần mua khuyên hay thì bạn lên HN đi. h`ih `i, trên này thì nhiều khuyên hơn, chỉ khoảng hơn 100k tiền tầu xe, kèm theo khoảng 300k tiền chim nữa là bạn đã có 1 em khuyên líu điên lám rùi

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    300 mà mua đượckhuyeen líu à chú em ngây thơ nhỉ , 6oo chim còn chẳng ra gì nữa là ,ba trăm thì mua chim lởm thôi

3. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    người ta mới chơi khuyên mà bác miến đã chém người ta kinh thế thì ai dám chơi nữa 300k là được một chú líu rồi nhưng mà sợ bạn mang về ko chăm được thì nó xuống nhanh lắm nếu bạn mới chơi mình khuyên bạn tốt nhất nên nuôi chim mộc đã rồi đúc rút kinh nghiệm dần dần ,sau đó thì mới tính đên chuyện líu lo .Ý mình là vậy bạn nên tham khảo thêm chúc bạn nuôi chim tốt nhé

4. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    bạn ra hải phòng mình để lại cho một con. con nhà mình đang thay lông nhưng líu vẫn ngon.

5. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ý kiến của bác rất hay em cũng đag học hỏi kinh nghiệm chuẩn bị nuôi ( đag trong tgian tìm tòi kinh nghiệm để nuôi khuyên ) mong các bác giúp đỡ và chỉ bảo ^^

6. tinbom

tinbom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    thế anh khyên pro bán chú đó bao nhiêu có thể chuyển ra hà nội không nếu được anh để cho em ok.ah mà con đó như thế nào bác có thể cho em xin ít ảnh được ko anh.

7. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn the-centaur nói đúng đấy , cần khoảng 200k-300k là có em khuyên bít líu rồi , vấn đề là bạn phải xem trong 4r về cách làm cám , chăm sóc khuyên hợp lý trong từng giai đoạn nếu không là công cốc ngay ! Chúc bạn chọn được em khuyên như ý !

8. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    bác này tưởng em chém gió àh ,ở chỗ nhà em toàn bán tầm đấy thôi, chim khoảng 1 năm lồng đổ lại thôi mà, đảm bảo treo gia là líu ngay, bác không tin hôm nào mời bác xuống An Dương nhà em chơi một chuyến đi, em cũng mới xuất chuồng 5 em song mà, em nào chả líu, em có mấy con khuyên mộc líu điên lám nhưng cũng xuất hết, em có mấy ông anh ở gần nhà có khoảng chục con líu hết rùi giá cũng chỉ 500k đổ lại thôi, nếu bác có nhu cầu thì cho bác tha hồ chọn:):):):)

9. khuyen_pro

Thích đã nhận:
    52
    mình không có ảnh. mình bán cả lồng 500k. lồng đẹp màu lồng tàu. chim danh thay lông nên líu ít.
    bạn muón mua về đây mình để rẻ hơn cho( gọi là phí đi lại)
    có gì call cho mình: 01684472184 hoặc qua nick: tiendiep_87

10. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    bạn chimkut ơi nếu bán có một em khuyên mà chuyển tầu chuyển xe thì lằng nhằng lám, tốt nhất bạn nên za HN một chuyến đi, ngoài này bây giờ đang nhiều chim, tha hồ cho bạn mua, chỉ sợ là bạn không có tiền mà mua thôi

11. khuyen_pro

Thích đã nhận:
    52
    bạn ở đoạn nào thái bình, nếu gần mình chuyển đến cho bạn nhưng bạn phải chịu phí vận chuyển. bạn ra ngoài hải phòng nhiều chim hay tha hồ mà chọn.

12. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Chào ông, ông để tui một con nhé chủ nhật này ông cầm ra hội khuyên nhé. chim hay quá còn gì thay lông họa mắt mà vẫn líu thì nhiều cao thủ nuôi được thế, Chỉ có nghệ nhân mới nuôi được vậy, còn như tui mua về chắc sớm pải làm đám cho nó thui. hiihihih
    Có gì không pải bỏ qua.

13. khuyen_pro

Thích đã nhận:
    52
    con chim hay này của em thằng ở thái binh nó nhận rồi. nếu nó không lấy em cầm ra cho bác.
    nó thay lông gần song rồi. sáng đem ra chợ hàng ông bán chim trả em 400 cả lồng em không bán. ông ấy nói lin tinh. bác cho em số điện thoại cua bác.

14. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đồng chí ở An Dương chỗ nào thế? Tớ cũng ở An Dương đây!:D

15. longbdf

longbdf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình muốn mua 1 chú khuyên ở Đà nẵng,tầm khoảng 300k đổ lại. Có bác nào ở Dn có thể giúp mình được ko?

16. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    em ở ngõ 72 an dương, em cũng mới đem chim gia chơi thôi, đợt chước toàn đi làm mà, hôm vừa song cũng mới chuyển nhượng cho chú Thanh và chú Vinh vài em song. thế bác ở chỗ nào, có khi em lại biết mặt bác cũng lên

17. trần hào nam

Thích đã nhận:
    2
    Tớ ở ngõ 76. Có lúc có thời gian, lúc ko nên cũng ko mang đi dãi nhiều đc. Thấy ae mình ở An Dương chơi k cũng nhiều lắm nhưng bận quá nên cũng ko biết mặt đc hết. Hôm nào có thời gian qua tớ chơi, cả ngõ 76 chỉ tớ chơi k thôi he he!

18. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    anh ở đoạn nào ngõ 76, em thấy ở trong ngõ 76 có mỗi anh Hải chí thôi mà, với lại nghe nói có một anh ngày trước ở gần nhà làm đâu nhưng bây giờ chuyển nhà rùi, và em cũng ko bít tên, thế anh tên là gì, nhà em đi tát xuống bãi có mỗi một đoạn thộ, hì hì, hay là anh là các nhà ở gần ngã 3 chỗ nhà anh cường àh

19. trần hào nam

Thích đã nhận:
    2
    Ở AD mình nhiều cao thủ lắm chứ ko ít đâu. co anh Hùng lối ra chợ, anh Long... mấy ông hay dãi chim ở quán nước gần khu đá hoa ý. thế đồng chí hay dãi ở đâu? hôm nào mang ra đấy cho gần nhà. mấy tháng nay bận quá với lại chúng nó cũng đg thay lông nên cũng chẳng dãi dượt gì đc. nhà mình ở gần ngã ba đấy,gàn nhà Cường. biết nhau hết ý mà.

20. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có ai ở bắc ninh xuống em để cho 10k một em ăn cám rồi