Cần Mua Lọc HVT or Lọc NANO VÂN VŨ Lọc Chế Ngoài CHo bể 6 3 3

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi skinbin, 25/6/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Tình hình là bác HVT dạo này ko chế lọc nữa.Mà tay nghề chế đồ e càng ko có.Thấy cái lọc nano VânVu đủ xài cho cái bể 6 3 3 của e mà trên HN giờ tìm ko ra.Ai có hay còn mới tinh hay hàng cần thanh lý bán rẻ cho e vs ạ :x
    SDT:0982871916 (Đạt-91)

KrazYellow thích bài này.
  2. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

3. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    Hà Nội mua cái lọc chế này khó lắm, mà lại thanh lý càng khó. Mình đang cùng cậu em làm mấy cái lọc, bạn có thời gian mua đồ đi, tối qua nhà mình làm cho mất 1 buổi tối 2 tiếng. MÁy bơm AP1300 72k hoặc atman 303 80k, đoạn ống phi 110 40k, hai lắp 20k, 2 cút 21 6k, 2 ren trong 21 6k, 2 đầu cút máy bơm 10k,doạn ống 21 nữa nhà có càng tốt ko phải mua. Tổng thiệt hại 160k, vật liệu lọc tùy có tiền ko, bông 20k, nham thạch 50k. vậy là < 250k.

---------- Post added at 09:05 AM ---------- Previous post was at 09:03 AM ----------

Quên đầu PG7 2k. nữa vấn nhỏ hơn 250k rẻ như vậy chơi thủy sinh mới sướng,

---------- Post added at 09:21 AM ---------- Previous post was at 09:05 AM ----------

A quên đồ chế thì phải theo nó mới vui, còn bạn mới chơi thì nên sài đồ công nghiệp an toàn ko bị cục tức, đồ chế dành cho ai thích chế và ko sợ bị nói. Chúc thành công trong việc giảm nhẹ thiên tai do thủy sinh.

KrazYellow, skinbin and huykeo like this.
  4. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

theo em thì anh chế cái bình lavie cho dễ, chế xong dùng thấy sướng :))

5. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Nhà bạn khu nào thế ?.Mà cái ống Phi 110 bạn mua đoạn bao nhiêu mà có 40k rẻ vậy.Chỗ nhà mình 63k đoạn 1m ag @@.
    Chế đèn compact chơi 2 bóng 20w thì dùng ống phi 110 rồi ^^!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:06 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:04 AM ----------

Thì tay nghề mình đang rất gà và nếu nói ra tự chế mình vẫn chế được mà kiểu gì tiền ngu phí nó lên nhiều lắm ý @@

KrazYellow and tapchoicu like this.
  6. ZicSolo

ZicSolo Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có thể chế dùm mình lọc lavie không? Mình sẽ trả tiền công cho bạn :)

7. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Bác TapChoi nhận chế hộ a e đi :D Mà bác cho sdt vs địa chỉ đi ae còn qua.Mà lọc LAVIE loại nhỏ có ko ta.Loại lớn 50k sợ hơi mạnh vs bể 6 3 3

8. tapchoicu

Thích đã nhận:
    2,458
    '""Mình đang cùng cậu em làm mấy cái lọc, bạn có thời gian mua đồ đi, tối qua nhà mình làm cho mất 1 buổi tối 2 tiếng"", tôi viết thế này ko rõ ah.
    Tôi và các bạn cùng làm tôi sẽ hướng dẫn. Nhà số 49 ngõ 96 Ngô Gia Tự, chỉ có thời gian vào buổi tối, ngày còn đi cầy.

KrazYellow, Zjn Cứng and skinbin like this.
  9. me^thuysinh

me^thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Anh ấy muốn giúp bạn thôi, chứ có phải làm bán đâu, chịu khó mua đồ qua nhà anh ấy vừa được nghịch vừa được giao lưu.
    P/S: ông này rất nhiệt tình nhé, kaka

KrazYellow and tapchoicu like this.
  10. tapchoicu

Thích đã nhận:
    2,458
    Còn bình nó cố định, lọc mạnh hay yếu là do máy bơm chứ sao lại do cái đựng máy bơm..................

11. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Tại bác đi vô buổi tối e ko đi được lên đang muốn nhờ bán chế rồi bay sang lúc chiều đi được thì sang trả tiền vs công bác chế hộ luôn.Mấy a e muốn có cũng có ý kiến giống e mà.Tại bác Cảnh dạo này ko còn chế nữa lên kiếm đồ kiểu này rất mệt @@

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:28 PM ----------

Tất nhiên cũng biết bác khá nhiệt tình vs a e.Mà khổ tay nghề của mấy a e như tụi e đang chơi vs nhau căng nhất chế được đèn compact a ag :^^!.Nên đang đi nhờ chế hoặc mua lọc chế lại bác thông cảm ^^!.

tapchoicu thích bài này.
  12. tapchoicu

Thích đã nhận:
    2,458
    Thấy cậu có bài hỏi 800k chơi thủy sinh, mình thấy cậu khá ham mê nên giúp thôi, cùng cảnh mình mới chơi trước đây. Nếu đồng ý thì đồ mình sẽ kê cho bạn tự mua, mang qua mình làm giúp. Không công mà cũng ko mâu hộ. Mang tiếng cả làng. Chơi thủy sinh phải đụng tay đụng chân mới vui, chứ bể lên ngon rồi ngắm cũng chán.

skinbin, huykeo and SkyGB like this.
  13. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    ^^!.Thích làm lắm mà mình làm được mỗi cái đèn T_T.Mà bác vs e nhà cách xa nhau quá mà bác lại chỉ ở nhà buổi tối lên e ko qua được.Bể thủy sinh trước e cũng làm 800k.Cũng gọi là tạm bợ cũng chơi được ^^!

14. tapchoicu

Thích đã nhận:
    2,458
    Nếu ban ngày chỉ có chủ nhật thôi, chủ nhật có thể giúp được.

skinbin thích bài này.
  15. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Chỗ bác có gần chỗ tụi nó bán đồ ko.Thì e lên trên rồi e mua vì bắt biết giá ở trên.Tại nhà e vs 1 ông a nữa hơi xa nhà bác lên cũng hơi ngại mang đồ qua bên nhà.Nếu có thì bác liệt kê không thì tụi e đến nhà bác rồi chạy ra chỗ gần nhà bác mua đồ rồi vào xem bác chế luôn

16. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp cái nhỉ.Ae giờ hiếm lọc chế nhỉ

17. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp..........................................................................

18. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    các bác ở SG cho hỏi cái địa chỉ mua khóa gài nắp lọc kiểu lọc văn vũ mua ở đâu nhỉ

19. skinbin

Thích đã nhận:
    108
    upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.