cần mua mây o tphcm

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi minhvip, 28/2/11.

1. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    Hi cả nhà cho minh hỏi xíu là mình muốn mua mây ở TPHCM ( mây để làm lồng chim y) gần thui nha pà kon , đường 3/2 bán max pà cố (cây cỡ ngón tay 30 nghìn 1 cây ),:( hồi trước có hỏi ở biên hòa chỗ làm lồng chim ý có bán nhưng ko bán lẻ (1kg 18 nghìn ) mình ngại đường xa sao vận chuyển được với lại mấy thằng công lộ ở đó nó ăn cướp trắng trợn lắm có hôm nó đưa chiếc xe bus ra làn đường xe máy nếu ai đi biên hòa về TPHCM tất nhiên khi chạy mọi người phải vào làn đường xe tải nó đứng cách xa 100m gọi lại nó nói 150 nghin lấn đường ,trả 100 nghìn lấy xe đi:-S

2. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Bạn cũng lạ ha,ở gần thì bạn chê mắc,bạn ra Biên Hòa bạn k tính tiền xăng đi ra đó à,đã đam mê thì tiếc gì hả bạn

minhvip thích bài này.
  3. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    sax bạn bik làm 1 cái lồng mà với cái giá 30k/cây tiên đâu cho xuể thà nhờ họ làm cho rẻ, 50 nghìn tiền xăng đi có mờ chán bạn ah , mình là dân nghiệp dư ko có máy móc giống họ nên hư 1 cây mây là chuyện ko tránh khỏi , chứ họ tận dụng tối đa ko hư 1 cây ,chứ làm lồng sắt chưa bik Mèo nào cắn mỉu nào , nhưng họ bik mẫu mới làm , có lần ra đặt lồng chim cu gáy nói giống lồng chào mào nhưng bự và rộng hơn tí gùi chỉ dẫn tận tình cuối cùng có câu có mẫu mới làm , lông cu gáy đó bán cũng max có mấy vòng mây mấy chục cây inox bán 500- 600k nghe mà .....lông ko chạm nha mấy cái lồng chim hót mà chạm thì mới hét được giá ,1kg inox có 120k trước tết 1kg mây 18 nghìn , mìinh cần mây làm lồng theo ý mình , mấy cái lồng ngoài bắc đẹp đấy trong nam có chỗ nào làm đâu cả lồng quả đào kiếm mỏi mắt nên tự làm là hay nhất chứ mấy cái lông chợ toàn khuyết điểm ,nếu bạn chơi chim cu bạn sẽ thấy ( có bao giơ chim của bạn hay xen to giống võ sỹ ý ko cái đó là cái thắc mắc của bik bao nhiu người đang cần câu trả lời)