Cần mua tép RC để làm giống gấp.

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi alexnguyen, 25/6/12.

1. alexnguyen

alexnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, mình là ma mới, mình vừa tập tành set xong hồ nuôi tép.
    giờ đang muốn mua gấp vài cặp tép bố mẹ để làm giống nhưng không biết mua ở đâu?
    bạn nào có thì alo mình nhé!số dt: 0936999307. mình kém kiên nhẫn nên cần tép RC đang ôm trứng cho mau thu hoạch...
    mino7223 HCM nha các bạn.

2. alexnguyen

alexnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    sao ko ai giúp hết vậy? mình tìm thấy vài người có bán RC nhưng toàn là tép con ko hà...mình tìm mua tép bà bầu mà ko có

3. treviet.design

treviet.design Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Mình nghĩ bạn nên kiên nhẫn hơn một chút, bạn bắt tép mang bầu về mà bị sốc nước hoặc lạ môi trường có khi RC lại xả trứng non hoặc hỏng hay buồn hơn là tèo luôn ấy chứ. RC trưởng thành cũng nhanh ôm trứng lắm, nếu muốn nhanh có RC con bạn có thể chọn con trưởng thành, điều kiện thích hợp chỉ 1 tháng là có RC con ngay.

4. alexnguyen

alexnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    hi...cám ơn bạn.
    anh em nào ở quận 1, quận 3 có tép RC trưởng thành thì bán lại cho mình một ít với...

5. mvcthinh

mvcthinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    RC bạn có bao nhiu con rồi.. RC sống 1 đàn thì mới ổn, nếu nuôi chỉ có 1 cặp thì rất dễ bị stress và chết. nếu bạn đã có 1 đàn khoảng 20 con rồi thì ra cao quý mua 1 cặp đỏ đẹp. 20k 1 con.
    địa chỉ cao quý. 808 Trần Hưng Đạo.