cần người giúp đỡ mình

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi thusinhngheo, 26/9/07.

1. thusinhngheo

thusinhngheo Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi chút nha ....cá nhà mình được 3 ngón rưỡi châu rất đẹp nhưng đầu hơi yếu .... vậy mình cần cho ăn gì đễ cho mau lên đầu......nếu bột khô thì loại nào là loại lên đầu nhanh nhất...mong ae 4rum chỉ dạy ....=(( =(( =((

2. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    JBL là nhanh và tốt nhất..giá khoảng 350k 1 hũ lớn...có thể cải thiên chút đỉnh về đầu cá của bạn...vì cái đầu có lên to hay ko thì do gen của cá 1 phần...may mắn 1 phần nữa...thân

3. vanphu

vanphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cá có đầu thì chăm sóc tốt thì sẻ lên đầu thôi. Bạn nên quan tâm chất lượng nước cho tốt cá khỏe mạnh sẻ tự phát triển, còn thức ăn thì bạn cho cá ăn tép sống và dặm thức ăn khô như Sumo, hay JBL.... Ngày cho ăn 3 đến 4 cử chia đầu trong ngày thì cá bạn pht1 triển tốt. Chúc cá của Bạn chóng lên đầu.

4. nguyenthailai

nguyenthailai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng có quan tâm giống bạn Thusinhngheo, nhưng loại JBL tốt cho đầu hay châu vậy các bạn , xin giứp đỡ

5. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua 1 hủ AZOO 9in1 của Taiwan. Bỏ vô cá không ăn. TRước giờ mình mới nuôi con đầu, và cho ăn tôm tươi cắt nhỏ. Các bạn ai biết vì sao và cách nào để cá chịu ăn hạt khô hướng dẫn giúp. Mình cho cá ăn ngày 1 cử vào buổi sáng, tối cho ăn hạt khô. (Có ý kiến mua ngày 1 bịch cá lóc con thả vô, đến tối cho ăn thêm hạt khô). Các bạn ai biết chỉ giùm cách nào là tốt nhất nghen! Cám ơn nhìu!

6. thusinhngheo

thusinhngheo Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người đã quan tâm đến ThưSinhNgheo cám ơn sự giúp đỡ của các bạn...Thân

7. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lên đầu hay ko còn tuỳ vào gen nữa, chứ ko gien lên đầu có cho ăn thế nào nó cũng ko lên đâu

8. nhudep

nhudep Active Member

Thích đã nhận:
    3
    lên đầu còn tùy hên xui nữa bạn ơi.có con nuôi lâu ko thấy gì tự nhiên 1 ngày nào đó lên nhìn hết hồn,có những con thấy ở tiệm có đầu mua về nó xẹp lép.mặt dù nuôi đúng kĩ thuật.

9. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cần cho nó nhịn đói 1, hai ngày, rùi khi bắt đầu cho ăn khô thì trước hết bạn ngâm cho nó hơi mềm ra( hạt khô ngậm vào cộm miệng nó phun ra ngay), dùng y=tay bóp cho nó hơi ráo bớt nước, thả vào 1, 2 viên cho nó ăn từ từ, lần đầu nó sẽ phun ra, vài lần là quen ngay. chúc bạn thành công.#:-S :applause:

10. THANTAI_LAHAN

Thích đã nhận:
    1
    JBL tốt cho cả châu lẫn đầu...cho ăn khoảng 5 ngày là thấy màu sắc của cá tăng lên rõ rệt...cái đầu cũng căng hơn bình thường...(JBL ko thể quyết định 100% lên đầu hay ko vì đầu cá là sự tích trữ lượng mỡ nhiều do các chất đạm mà cá được ăn chuyển thành...ngoài ra "gen" của cá thừa hưởng từ cha mẹ chiếm 1 trong 3 phần cơ bản để hình thành cái đầu gù to " 1:giống cá , 2: thức ăn, 3: không gian nuôi,môi trường và chất lượng nước...)

11. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu như pác ko có điều kiện mua JBL thì sài XO cũng được, hiện nay có loại XO suppered giúp lên màu và gù giá khoảng 70k
    sáng và chiều : tôm đông lạnh
    tối : XO
    cách 3 ngày - thịt bò
    chúc pác có chú cá đẹp nhé

12. THANTAI_LAHAN

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi....nếu có đk và thời gian thì nên cho ăn như vậy là rất tốt cho cá...nhưng nhớ cho cá ăn thịt bò ít thôi..coi chừng sình bụng là khổ lắm đó anh em ơi....hic...