Cần người tư vấn, Help me

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi lhanct, 28/8/10.

1. lhanct

lhanct Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẳng là em vừa mua 1 chú chích chòe đất con.Lúc đầu mua về cũng ổn chú ta cũng hơn nhát nhưng không quá mức.Nhưng sau 2 tuần nuôi tự nhiên càng lúc chú ta càng nhát.Mỗi làn gằpp em hoặc có người lại gần hoặc trông thấy người là chú ta đâm đầu vào lồng.Giò mỏ mồm gì sứt hết trơn nhìn đau lòng quá.Chẳng khác gì chim bổi mới mua về vậy.Em chả hiểu sao lại bị vậy.Ai biết làm ơn chỉ giùm lí do với lại cách lam chú ta trở nên dạng hơn chứ hút đầu vào lồng kiểu này sớm muộn cũng die.Hic!em đang áp dụng biện pháp bỏ đói đút mồi mà hông hiệu quả.Huhu:crying:

2. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    bạn đem lồng chim treo chỗ khác, trùm kín áo lồng, chỉ chừa phần cửa để tiện theo dõi. thức ăn chỉ cung cấp vừa đủ trong ngày.

3. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Bạn cắt cánh nó, mỗi ngày cho nó tắm, xịt nước cũng được, phơi nắng nơi yên tĩnh, trùm 1/2 lồng, mỗi ngày bắt nó ra cầm trên tay, chơi với nó => khoảng 1 tháng bảo đảm dạng người, nhớ cho ăn uống đầy đủ.
    Thân!

4. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chích chòe Than và Chích Chòe Đất sống ngoài thiên nhiên thì rất gần gũi với con người .Chúng kiếm ăn, sinh sống và sinh sản ngay tại các Bản làng, vườn tược, ruộng đồng. Nhưng khi bị bắt về nuôi thì lại rất khó thuần. Nhất là Chích Chòe Đất. Theo như những điều Bạn tâm sự là hoàn toàn có cơ sở, thường thì Người nuôi Chòe Đất chỉ chọn những Chú chim con hoặc chim chuyền để dễ thuần. Người nuôi Chòe Đất phải chịu khó tiếp xúc với chúng hằng ngày, hằng giờ, để đút cho chúng ăn, tập chúng đá tay, tập cho chúng tắm ...........! Ôi rời : nói chung là Bạn phải chịu khó nâng niu em nó thì mới hy vọng thành công. Chào

hnc thích bài này.
  5. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Hi hi, chào anh Thủy, Chủ Nhật tuần rồi em vào PT định gọi anh hỏi thăm và uống cafe mà gọi ko được, dạo này anh vẫn khỏe và chơi chim đều chứ ạ? Con chòe lửa hôm nọ anh hỏi giúp em bị sổng rồi anh ạ, chắc em ko có tay nuôi chích chòe hay sao đó, lớp thì chết lớp bị sổng suốt anh ạ!:laughing: À, còn vụ làm đại lý cám Ba Vì ra sao rồi hả anh?

hnc and thuyvnpt like this.
  6. minhpt

minhpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    ""còn vụ làm đại lý cám Ba Vì ra sao rồi hả anh? "" ghé anh minh mà lấy cám

QuanLuong, hnc and thuyvnpt like this.
  7. thuyvnpt

Thích đã nhận:
    289
    Chào Em ! lâu quá mới thấy Em và DĐ. Cám ơn Em ! Anh vẫn khỏe, Dạo này Anh ít thường xuyên ra trường vì bận nhiều công việc và khách khứ nhiều quá. Em chuẩn bị lồng cộ kỹ càng đi, khi nào thích nuôi Chòe Lửa hoặc Than hãy báo cho Anh. Anh sẵn sàng giúp đỡ. Chào:applause::applause::applause:

QuanLuong and hnc like this.
  8. hnc

hnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    896
    * Thuyvnpt, nay hnc mới biết vì sao chảo mới đến nay vẫn chưa được khai trương :).

minhpt and QuanLuong like this.
  9. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Anh Minh cho em xin địa chỉ và số dt để liên lạc nhé.
    Cám ơn anh Thủy, vậy hôm nào làm phiền anh tìm dùm em nhé.:D

hnc thích bài này.
  10. thuyvnpt

Thích đã nhận:
    289
    Anh minhpt mải mê tắm cho Cháu Ngoại Gái rùi. Không trả lời Em được đâu. Để Anh làm thay cho SĐT của Anh minhpt 0918821995. Địa chỉ Nhà sát vách BĐ Hàm Mỹ. Trong khuôn viên treo khoảng 3-> 4 chục Lồng Chim. :laughing::laughing::laughing:

minhpt, QuanLuong and hnc like this.