Cần nhờ các bác chỉ cách dượt mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi trinhkhanhduy, 18/4/11.

1. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    kekekeke rằng thì là mà chẳng là thế này em ở dưới HP có 3 chú mi mộc tinh đã hot đang căng nhưng quá ít giọng mỗi con chỉ 1 giọng nhai đi nhai lại cho nghe CD thì bắt trước ngay trong vài phút nhưng 1 lúc sau quên ngay kekekeke lại hót giọng cũ
    Bây giờ em muốn dượt 3 con này tại nhà ý em là chỉ có 3 con thôi đây bác nào chỉ em cách dượt với ạ khu vực này ít người chơi mi nên không có điểm dượt....

2. tiến tài

tiến tài Member

Thích đã nhận:
    22
    nuôi thêm một thời gian nữa đi bạn nhé, xem tình hình thế nào rồi tính tiếp, đừng vội mang đi dượt, ko khéo hỏng mất con chim

trinhkhanhduy thích bài này.
  3. chích bông

chích bông Guest

kiếm cho bọn nó một em mi mái :> lại thi nhau hót hét ấy chứ :D

4. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    thank các bác hot giờ thì cũng đấu tươg đối ổn nhưng em muốn bọn nó coa thêm nhiều giọng ấy mà

5. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    nhà bác ở Hải Phòng ha? toi cung o Hp con My nha toi cung vay...no hot khong dcnhieu giong...cho nghe de no hoc thi hoc truoc quen sau...nhung noi chung dc cai con my nha em hot cung tam...nghe sùy chim mái la hot ngay...hot to nhung chua được chất...hay hnao a, e mình gap nhau nhi?

6. manhtuandkcb

manhtuandkcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    cũng ko đến là sợ hỏng chim đâu,lúc đầu mang đi dượt thì m cheo ở con khác tý là đc