Cần sài đèn màu nào cho phù hợp !!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi LiveOrDie, 19/5/07.

1. LiveOrDie

LiveOrDie Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cóa nuôi 1 chú LH, nhưng đến khi mở đèn lên thì thấy cá lại ko lên màu, do đèn sáng wá fải ko các bác. Em định mua 1 cái khác, nhưng em ko bik fải mua loại đèn nào và màu gì để khi bậc lên cá có màu thật đẹp. Mong các bác chỉ giáo cho em! Thank ~X( ~X(

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể ra tiệm bán cá hoặc đồ dụng cụ chơi cá mà hỏi là đèn dùng cho cá la hán thường thì nó sẽ có màu hồng phấn rất phù hợp vơi màu của cá.

3. tieubao2000

tieubao2000 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mua đèn màu đỏ là tốt hơn
    ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

4. spaghety

spaghety Member

Thích đã nhận:
    0
    màu hồng là đc nhất đấy
    chơi màu đỏ nóng lém
    bóng àmu hồng 40k là đẹp

5. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu hồ dài 1 thước thì anh nên sài đèn màu tím là dc . Đèn màu tím là cá lên màu đẹp lắm . tất cả hồ nhà em đều để đèn màu tím. Em chỉ bik có vậy thôi ........................

6. haikbnnnhs

haikbnnnhs Member

Thích đã nhận:
    0
    Đèn cho hồ nuôi cá la hán tưởng đơn giản nhưng thật ra cũng phải phức tạp lắm đó, tùy vào loại cá la hán nào mà bạn nuôi, tùy vào màu sắc chủ đạo của cá mà chọn đèn cho phù hợp, ví dụ: rồng đỏ, khỉ đỏ tất nhiên phải chọn đèn hồng; kim cương xanh phải chọn đèn xanh lục nhạt v.v... Chúc bạn thành công.

7. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chính xác lun, La hán hơi bị kén màu như mấy em rồng đó nhé, màu sắc thì nên phù hợp với giống cá bạn đang nuôi nữa đó, Khỉ đỏ mà chơi đèn màu trắng sáng thì có lẽ sẽ sớm thành Khỉ Trắng mất đấy,chúc vui vẻ

8. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    vấn đề này dường như nói đi nói lại thật nhiều rồi thì phải ?! đồng ý là màu sắc đèn có ảnh hưởng đến mèu cá nhưng đó dường như là 1 phần rất nhỏ khoảng 1% thôi , cá nhà mình sài đèn hồng nhưng 1 ngày mình mở chưa được 5 phút , cá vẩn lên màu sắc rực rở ! quan trọng là thức ăn và giống cá đó bạn ạ ! bạn hãy chon màu bạn thích !

9. badboydn

badboydn Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước tiên cá bạn phải có màu trước đã chứ, bạn nên dùng đèn màu hồng phấn là tốt nhất cho cá la hán, đèn cũng giúp cá hấp thu màu nữa.Ngày bật 8h là đủ rồi .