Cần sự giúp đỡ của các Bác đi trước.

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi tranthien, 12/5/11.

1. tranthien

tranthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    615
    E có một đàng con xuống ổ được hơn 7ngay tuổi cho gà con ăn thức ăn thực phẩm nước uống nấu chính có kèm theo thuốc TERRA-COLIVET nhưng ko biết sau 2ngay nay có một số e nó bị ĩa phân màu nâu và dính ở đích. Xin chỉ giúp dùm nên sử dụng thuốc gì?để điều trị cho hết.CHÂN THÀNH CÁM ƠN CÁC AE DIỄN ĐÀN.

2. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    cái dụ phân thì mình ko bik nếu mà gà con đi phân mà dính đích thì mình bik !!!!!!!!!! hùi trước cũng có 1 em bị như vậy ít ăn với lại càng ngày càng nhỏ đi bạn thử xem đít em nó có phải có hai cái phao câu hok

tranthien thích bài này.
  3. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    đi phân màu nâu thì gà lớn nhỏ gì cũng có nhưng có đặc điểm là hôi thúi hơn phân màu xanh,phân màu nâu là mình sợ nhất thúi lắm chứ bị gì đâu,mỗi lần thả ra nó chạy vào nhà ị cho 1 cục thúi quắc...còn dính đích thì gà con bị trịch đính bạn mua mè về trộn với cám cho ăn,mè có tính chất trơn phân dễ ra hơn,với lại lấy kéo cắt bớt phần lông của em nào bị dính cho có lối đi ra ko bị dính nữa...!

tranthien thích bài này.
  4. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    gà bạn bị chứng e-coli , mua thuốc đặc tri cho bệnh này cho gà uống 3 ngày có kết quả chúc gà bạn mau hết bệnh

tranthien thích bài này.
  5. anhga

anhga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    CHịu khó xem chừng e nào bị dính thì cắt bớt lông rồi ra mua cám bể hay cám bột cho e nó ăn vào.

tranthien thích bài này.