cẩn thận cho khuyên khi thơi tiết chuyển mùa

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi xitrum_, 20/10/10.

1. xitrum_

xitrum_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    <center>cẩn thận cho khuyên khi thời tiết chuyển mùa?</center>
    xin chào các bác đam mê vành khuyên và những anh em đang ngày đêm chăm sóc cho chúng.dạo này thời tiết vào giai đoạn chuyển mùa rất thất thường,những chúvành khuyên nhỏ bé của chúng tất dễ bị trúng gió lắm.cuụ thể là moới vài ngày ua mình đã bị chết 2 con khuyên rồi mà không biết nguyên nhân tại sao.chim mình nuôi đã 2 mùa rồi ăn uống tắm táp vẫn bình thường,chiều hôm trước khi treo lồng vào cho khỏi sương đêm xuống chim bị lạnh.vậy mà sáng hôm sau nó đã lăn ra chết cứng mất rồi.nay qua diễn đàn mình xin cảnh báo với anh em về hiẹn tượng này đẻ cho mọi người cùng đề phòng nhé.còn nếu có bác nào nhiều kinh nghiệm thì hãy làm ơn giúp đỡ mình về cách nhận biết,phòng tráng,chữa trị căn bệnh quái quỷ này nhé.giá trị tuy không cao nhuưng ai nuôi chim cũng tiếc cái công sức mình bỏ ra hết.vậy mình xin cảm ơn mọi người đã quan tâm nhé.rất mong nhận được sự tư vấn của mọi người .xin tạm biệt và chúc mọi người vui vẻ....

nguyenvinhhien and lehieuhp like this.
  2. chorobo

chorobo Active Member

Thích đã nhận:
    11
    vâng mùa đông nuôi khuyên là vất vả nhất đó bác quên phủ áo lồng quên ko cất chim là hôm sau y như rằng em ấy nằm ngửa ngay