Cẩn thận mún đen !

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Seafood, 17/12/07.

1. Seafood

Seafood Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước đây hồ mình bị rêu sợi nên có mua 1 số cá ăn rêu về làm việc, trong đó có chú 2 mún đen. Mình bỏ đói hoặc cho chúng ăn rất ít để chúng tìm rêu mà ăn. Một hôm đi làm về bỗng thấy các đọt non của cỏ Nhật bị tưa ra giống như xé sợi. Số lượng cứ tăng dần từ đọt này sang đọt khác. Sau 1 thời gian nghi oan cho bống vàng, hoặc sốc môi trường, mình đã phát hiện ra thủ phạm. Đó chính là 2 chú mún đen : Chúng táp và giựt các lá non mọc từ đọt 1 cách ngon lành b -( !
    Vì lúc trước mình có đọc trên diễn đàn thấy có bạn hỏi về vấn đề này nên mình gửi bài lên chia sẻ kinh nghiệm với những người mới. Mình cũng là người mới mà !

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn đã ....chính xác, nói chung là tất cả ....mún chứ không riêng gì mún đen cả và cây chúng... phá hoại nhiều nhất là cỏ. Mình cũng đã từng bị và mặc dù chúng khá đẹp nhưng cũng phải cho...lên đường. Vì ưu tiên số 1 là Thủy sinh trước, sau đó mới là.... cá!

3. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Vậy chắc Ngưu Mao Chiên lùn nhà mình cũng bị nó ăn rồi, toàn ăn hết ngọn, chỉ còn trụi lủi gốc.
    Cứ tưởng là bọn tép mồi

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Quên nữa, chú ý bọn ốc nữa nhé (không phải ốc kiểng). Khi ta mua cây về trồng đã có sẵn trứng ốc bám trong đó sau chúng nở ra... Bọn này cắn cũng ....dã man lắm, đặc biệt về đêm!