Cần thăng nhà em nhờ các bác đánh giá gúp nhé

Thảo luận trong 'Bonsai - Cây thế' bắt đầu bởi songtoanarc, 7/5/10.

1. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Em no mới dc ông ja em đưa từ trong SG ra
    AE xem em no co tương lai không nhé. A em quên không giới thiệu con chòe thanh nha em, anh em nố đây ạ
    [​IMG]:laughing::laughing::laughing:

2. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Ảnh em nó đây ạ hôm no sao post ko dc nay làm lại cho mọi ngươi vào xem đánh giá họ em với
    [​IMG][/IMG]
    Và đây nữa
    [​IMG][/IMG]
    À và đây là con choè nhà em nhé
    [​IMG][/IMG]

3. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Em dịnh dựng nó lên làm thác đổ, các bác xem co on không vậy. Khi đem em nó về cứ loay hoay mãi ma không biết cho em nó cái thế gi cho hợp lí. các bác tư vấn giup em nhé

4. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chậu đẹp, vóc dáng cây hợp chậu, cành phóng bên trái hợp lý lấy lại cân bằng, nhìn tổng thể giống như người thợ lặn chuẩn bị xuống nước. Về vấn đề bạn định chuyển thành thác đổ theo tôi không nên :
    -Cành phóng quá nhỏ, để thành thác phải mất thời gian nhiều năm gây dựng tay tán, cắt chuyền nhiều đợt, đợi cho cành to lên thành thác chứ bây giờ chỉ là dòng nước nhỏ thôi.
    - Thân cây nằm ngang hơi dài mà lại vặn vẹo độc đáo nếu chuyển thành thác phải trồng chậu cao thì rất phí và rất khó thay chậu hoặc sửa dáng thế,
    - Cây của bạn hiện nay người tạo dựng phôi có ý tưởng khá độc đáo, không phải thác đổ nhưng lại là cheo leo vách đá,
    bạn nên nuôi tay tán phía trên và bên phải theo lối tản vân (mây bay ) đây là mặt mạnh của cần thăng vì có lá nhỏ và thưa thoáng. Chỉ sau một vài lần sửa là có chậu cây khá đẹp theo kiểu mây bay đỉnh núi rất hùng vĩ mà chưa cần phải thay chậu
    Một vài góp ý, chúc vui !

5. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn bác giothoc chân thành góp ý cho tôi. hôm nao rảnh chụp lai cho mọi người ngắm, hiện em nó rấ khỏe.
    Hôm qua chủ nhật em về nhà ông anh ở Nam Định nhắm được em này nhưng chủ cây hét chát quá 45 chai các bác xem có được không để em cưới em nó vè cho ông bô em chăm luôn một thể.
    Đây là mặt trước của em nó
    [​IMG][/IMG]
    Và đây nữa ạ
    Các bác giúp em định giá hộ em vơi. Em rất kết nó rồi chỉ đang phân vân về giá rổ thôi a

muoivankhatmau thích bài này.
  6. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác làm ơn cho em một vài ý kiến đi ạ em chờ lâu quá mà chảng thấy ai phán cho câu nào cả vậy

7. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    cây cần thăng anh cho vào cái khai dài sẽ đẹp hơn sau đó lấy đất sét đấp góc tý vì gể hơi thiếu và đi chi theo số 1-2 -3 sẽ hay hơn là để vậy . Em cũng không rành lắm về bonsai thấy sao nói vay thui anh nhé.

Còn con chim đó là của em nhé chứ không phải của anh ... chim trời mà anh dám dành phần hả ...hihi....

8. songtoanarc

songtoanarc Member

Thích đã nhận:
    8
    Khi mới về mình cung đã em nó ở trong chậu khay rồi đấy chứ nhưng không ưng lắm nên mới đưa em nó lên cao, nhìn cũng tạn dc hihi. Lâu không về thăm em nó không bit bây jơ thế nào rồi. Chán quá em đang cần các bác đánh giá xem cây xanh này rổ rá như thế có ổn không ma ko thấy bác nào phang cho em fát .......

9. dungchim

dungchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Anh songtoa , cái cây vậy mạ là bonsai cái nổi gì ? Mua chi cho uổng tiền .

TONGBINH thích bài này.
  10. thanhtien

thanhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình không thích loại lớn này nên không ý kiến, nhưng mình thì cây này cũng được đó nhưng giá 45 chai thì có hơi quá. Giá này chỉ cho những cây đã thành phẩm rùi thân nhánh, tán, phải tương đối chuẩn và phải được hình thành hết rùi mới có giá như vậy. Còn cây này muốn nuôi tán cho đẹp, cho có "hồn" thì phải hơi lâu và công phu đó.